Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ความคืบหน้า ความช่วยเหลือ สู่พระยืน วัดประโชติการาม{แตกประเด็นจาก Y9879245} ติดต่อทีมงาน

วันนี้ผมกับ คุณ อีบียู และอีกหลายท่านได้ไปติดตามงาน รายงานความคืบหน้า และความช่วยเหลือที่มาสู่พระยืน ล้ำค่า หลวงพ่อ ทรัพย์ หลวงพ่อสิน แห่งวัดประโชติการามครับ
ตอนนี้มีความร่วมมือ ทั้งภาครัฐและเอกชน ไปช่วย และประชุมตกลง วางแนวทางร่วมกันเรียบร้อยแล้วครับ
มีทั้งจากจังหวัด จากกรมศิลปากร จากภาคเอกชน ที่ไม่ประสงค์จะออกนาม  
เราได้ทำเท่าที่เราจะทำได้
ตอนนี้จะมีการวัด ดิ่งดูการเอนทุกด้าน
เริ่มมีการสูบน้ำ ถ้าพระเอียง จะมีผู้รับเหมา และวิศวกร Standby 24 ชั่วโมง ในการวางคานป้องกันการเอียงเพิ่มครับ
ทีมงาน จรัล ซึ่งท่านเป็นวิศวโยธา เพื่อนคงจำทริปภูทอกได้ ซึ่งท่านได้ถวายแตงโม หลวงตาแยง และถูกลอตเตอรี่ จำได้ไหมครับ
ได้ไปกางเปลญวนหน้าองค์พระ และจะอยู่เฝ้า 24  องค์พระชั่วโมงเป็นเวลาหลายวัน จนแน่ใจว่า องค์พระจะไม่เอียง หรือถ้าเอียง จะมีหน่วยงาน ตีคานค้ำในทันทีครับ
ผมได้รับรายงาน 15 นาทีที่ผ่านมาว่า น้ำลงไป 15 ซม. ทุกอย่างยังไม่เอียงเพิ่ม

หวังว่า ความร่วมมื่อร่วมใจ ของพวกเรา และแรงใจเพื่อนๆทุกคนในห้องศาสนา และคนจำนวนมาก
จะร่วมกัน เป็นแรงอัศจรรย์ให้องค์พระปลอดภัยนะครับ
ขอรายงานความคืบหน้า สั้นๆ ประมาณนี้ครับ

จากคุณ : จักรแก้ว
เขียนเมื่อ : 5 พ.ย. 53 17:41:57

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com