Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

กรรมทันตา หมอจัดกระดูก อีกครั้ง ติดต่อทีมงาน

หมอจัดกระดูก อีกครั้ง

กระทู้นี้...โปรดใช้ วิจารณญาณ ในการฟังอย่างมาก
ผมบอก...เอาบุญ...เท่านั้น ไม่มีความประสงค์อื่นใด

วันนี้ 21 มีนาคม 54
ผมพา ภรรยา กับลูกสาว 2 คน ไปหาคุณหมอ อดุล...หมอจัดกระดูก
ท่านที่ยังงง ต้องไปอ่าน...กรรมทันตา หมอจัดกระดูก เอานะครับ
คงต้องอ่านจากบล็อกของผม ลองเสริชดูคำว่า bloggang tobeteam
เอานะครับ

เหตุที่ไปก็เพราะว่า คุณหม่อง ทำงานตัดผ้าทั้งวัน ๆ ก็มีอาการปวดใหล่
แต่พอมาตอนหลังแขนขวามีอาการชา..ชา..
ลูกสาวคนโตก็บ่นปวดหัวไหล่มาหลายวันแล้ว ไม่หายซักที
ลูกสาวคนเล็กชอบปวดหัว ไมเกรน บ่อยๆ
ไอ้ตัวผมเองมีโรคปวดหลัง เป็นประจำมากน้อยแล้วแต่ว่านั่งทำงาน งอหงิกนานแค่ไหน
ว่าแล้ววันนี้ ก็พากันไปทั้งครอบครัว

อีกอย่างก็คือ หลังจากไปครั้งสุดท้าย เมื่อประมาณ 3 ปีแล้ว
ก็ยังไม่เคยไปอีกเลย แถมยังไปเล่าเอาไว้ในกระทู้พันทิป กรรมทันตา อีก
มีคนที่โทร.มาถามทางเยอะเลย...พอบอกทางแล้วผมก็ขอร้องว่า ไปรักษามาแล้ว
ช่วยกรุณาโทร.กลับมาเล่าให้ฟังหน่อย ว่าผลเป็นประการใด
ค่อยยังชั่วขึ้นมั๊ย คนเยอะมั๊ย....
แต่ละท่านที่โทร.มาเล่าก็บอกว่า...ดี...อาการดีขึ้น เยอะ..เยอะ...เลย
บางรายพาคนที่บ้านไป...เส้นเลือดในสมองตีบ อยู่ดีๆ ก็แขนขาไม่มีแรง
ไปรักษาหลายหมอแล้วก็ไม่ดีขึ้น เกือบจะผ่าตัดอยู่แล้ว
แต่พอไปหา คุณหมอ อดุล...แล้วอาการดีขึ้นมาก..ก...ก....
จนเห็นได้ชัด แต่ก็ต้องไปอีกหลายครั้ง...กว่าจะหาย
แล้วก็คนไปหาเยอะ มาก.

ผมฟังแล้วก็...เฮ้อ..สบายใจ แนะนำแล้วไม่เสียผู้เสียคน
พอวันนี้ไปเอง...โอ้โฮ อึ้ง.
ผมไปถึงก่อนเที่ยง คนที่รออยู่ประมาณ 10 กว่าคน
นั่งรถเข็นมาก็มี
หลังจากนั่งคอยสักพัก มีคนทยอยมาทุกๆ 10 นาทีได้มั๊ง
ลองถาม ๆ ดู มาจากอุบลฯ ก็มี แต่จากกรุงเทพเยอะที่สุด
พอมีโอกาสคุยกับ คุณหมอนิดหน่อย ท่านบอก...ไม่ต้องไปโฆษณาแล้วนะโว้ย เหนื่อย..ย...มาก
วันหยุดมีคนมาให้รักษา 150 - 160 คน
ถ้าวันธรรมดาก็ค่อยยังชั่วหน่อย...
ผมก็ถามว่า พวกหมอแผนปัจจุบันมาขอทดสอบมั่งมั๊ย
แกบอก อาจาร์ยหมอ ที่ศิริราชก็มา
อีกราย เมียหมอปวดหัวเข่า ปวดขา เพราะอายุเริ่มมาก
สามีก็รักษาด้วยวิธีสารพัด กินแต่ยา...จนเกือบจะต้องเอาเข้าผ่าตัดอยู่แล้ว
แต่รู้ข่าวก็แอบมารักษา ปรากฏว่า...หายดีเลย
คุณหมอแผนปัจจุบันที่เป็นสามี อดรนทนไม่ไหวเลยต้องขอมาดูหน่อย...

แล้วที่ยิ่งกว่านั้น...ผมเห็นภาพแขวนไว้ เป็นภาพคุณหมอ อดุล กับท่านผู้หญิงท่านหนึ่งเป็น นางสนอง...
ภาพถ่ายที่ชั้น....โอ๊ย อยากบอก แต่พูดไม่ได้ ไม่สมควร

ระหว่างรอ...มีรายหนึ่ง
ญาติเข็นคนป่วยมาเห็น แขน ขา ลีบ ไปทั้งซีกขวา
นั่งหน้างอเชียว
คุณหมอ อดุล ก็จัดการตรวจและรักษาตามวิธีของท่าน
แล้วบอกให้ทดลองเดิน ลองขยับดู...แต่แกไม่ยอม แฮะ
นั่งหน้างอเหมือนเดิม ผมก็ไม่เข้าใจ
คุณป้าที่มาด้วยกัน ปวดขา ปวดเข่ามาก ก็เข้าไปรักษา
ออกมา...บอกแหม ดีจริงๆ ว่าแล้วแกก็ลองนั่งยองๆ ลุกขึ้น ลุกลง
บอก...เอ้อ หายแล้ว ดีใจจริงๆ
ตอนที่ครอบครัวเขาพากันกลับ นั่งรถเข็นไปถึงรถ แล้วคะยั้นคะยอให้แกลุกขึ้นเดิน
เอ๊อะ...แกก็ค่อย ๆ เดินได้ด้วย พวกที่มาด้วยกัน ดีใจกันยกใหญ่
คุณหมอ อดุล แกบอกผมว่า...รายนี้ นอกจากเรื่องร่างกายแล้ว ยังมีเรื่องของจิตใจด้วย
ใจคุณลุงคนนั้น คิดแต่ว่า...เดินไม่ได้แล้ว...เลยท้อแท้ไม่ยอมเดิน ไม่ยอมสู้
ต้องรักษา ต้องลุ้นกันอีกหลายครั้ง

ผมก็ชวนคุยถามไปเรื่อยว่า...มีคนมาลองดีมั่ง หรือเปล่า
คุณหมอ ร้อง เหอะ...เยอะแยะไป
แต่แกไล่เผ่นหมด ว่าถ้าจะรักษาก็พาคนป่วยมา ไม่ต้องมาทดสอบ เสียเวลาคนอื่น...
เท่าที่เห็นชั่วเวลาไม่นาน คือ คนมาหา มารักษา เยอะแยะมาก..ก...
แล้วก็แฮปปี้กันไปทุกคน
บางคนที่คงมาซ้ำ ยังเอาของฝาก ขนมนมเนย มาขอบคุณกันเอิกเกริก

ได้ยินว่า บางทีในภายหน้าอาจจะทำเป็น มูลนิธิ ไม่เก็บค่ารักษา
อ้อ...ขอย้ำนะครับ
ค่ารักษา...เรียกว่า ค่าครู คนละ 209 บาท
คนที่เคย...ผ่าตัด...มาแล้ว ไม่รักษา...รักษาไม่ได้แล้ว
ที่นี่หยุดทุก...วันพระ...เพราะคุณหมอ ไปรักษาอุโบสถศีล
เวลาทำการ... 8 โมงเช้า ถึง...แค่... 3 โมง เย็น เท่านั้น
ขาดเกินนาทีเดียว ก็ไม่รับ ยกหูโทร.ออกด้วย

อีกอย่าง...คุณหมอท่านเป็นคนแปลกๆ เอะอะ เอ็ดตะโร เสียงดัง
...แต่ใจดี มาก..ก...อย่าตกใจ
เบอร์โทร.บ้าน... 032-326-556
มือถือ... 089-965-7441
...086-571-6981

ข้อเสีย ของการไปรักษาที่นี่
คือ ความเจ็บปวดที่เคยเป็นมานาน..น...อยู่ ๆ กันก็หายไปเฉย ๆ
จนลืมไปเลยว่าเคยเจ็บเคยปวด เคยทรมาน
ก็จะกลับไปใช้ท่าทางร่างกายในทางที่ผิด...อย่างเดิมอีก
กลับไปนั่งหงิกงอ ใช้คอมพิวเตอร์ พิมพ์งานทั้งวัน เหมือนเดิมอีก
หรือบิดผิดท่าทาง อีกแล้ว
ข้อเสียอีกอย่างที่เห็นได้ชัด
ไอ้ที่เคยทรมาน เจ็บปวด กลุ้มใจท้อแท้มานานเป็นปี ปี
พอหายปุ๊บปั๊บ...อีทีนี้ ดีใจ อารมณ์ดี กินได้นอนหลับ
เลยกินใหญ่เลย อร่อยไปหมด อารมณ์แจ่มใส คึกคัก
อย่า...หักโหม...ใช่ครับ อย่าหักโหม พอจะเข้าใจกันนะครับ
ที่สำคัญ กินอร่อยไปหมด น้ำหนักตัวมันจะพรุ่งพรวดพราด
ผมโดนมาแล้ว เลยรู้ดี
อ้อ...ท่านที่รักษาแล้วไม่หายก็มีนะครับ หลายท่านเหมือนกัน ไม่ใช่ไม่มี

ผมแค่ บอกกล่าวนะครับ...
เรื่องแบบนี้ ขึ้นอยู่กับ บุญ กรรม ด้วยนะครับ
บางที ทุกข์ทรมาน มาหลายปี พอหมดกรรมก็เจอหมอ ดี ดี
อยากจะรบกวน ท่านที่เคยไปรักษากับ คุณหมอ อดุล แล้ว
ช่วยเล่าให้ฟังบ้างนะครับ เป็นยังไงกันบ้าง
โทร.มา หรือ อีเมล์มาก็ได้นะครับ

ทั้งหมดทั้งปวง แค่...เอาบุญ เท่านั้น
ไม่ได้มีประโยชน์โภชน์ผลอะไรกับเขาด้วย เล๊ย..ย...
สงสาร คุณหมอท่านเหมือนกัน
ดูท่าน...เหนื่อย..ย...มาก
แต่ดีใจที่เห็น คนหมดทุกข์ หายทรมาน ทรกรรม
แค่นั้นเอง

อนณ 089-995-9377
tobeteam@yahoo.com

แก้ไขเมื่อ 23 มี.ค. 54 21:16:25

แก้ไขเมื่อ 22 มี.ค. 54 08:02:54

จากคุณ : tobeteam
เขียนเมื่อ : 21 มี.ค. 54 22:02:12

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com