Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถามเรื่องคนถือของในงานบวชครับ ผมควรถืออะไรดี ติดต่อทีมงาน

ขอยืมอมยิ้มเพื่อนมาตั้งนะคับ
ถ้าเจ้าของอมยิ้มเห็นก็ตอบด้วยละกัน

แฟนผมกำลังจะบวชครับ (ผมเป็นเกย์)
อยู่กับแฟนมาได้สักระยะแล้ว ครอบครัวสองฝ่ายเห็นดีงามด้วยไม่มีปัญหา
สงกรานต์นี้แฟนจะบวชถึงสิ้นเดือนครับ
ผมจะไปอยู่เป็นเด็กรับใช้ให้ที่วัด 5 วันพร้อมปฎิบัติธรรมไปในตัว

หมอนสองใบของพระกับผมจะให้น้องสาวเขาถือตอนแห่นากคับ
ทีนี้ผู้ใหญ่ที่ผมเคารพบอกว่า ให้ผมไปถือบาตรกับตาลปัตร
เพราะผมเป็นคนดูแลแฟนแทนแม่เขา

เท่าที่รู้มาคือบาตรกับตาลปัตรเขามักให้พ่อถือใช่มั้ยคับ
แฟนผมไม่มีพ่อ มีแต่แม่ครับ
แต่เห็นทางบ้านเขาแย้งว่า แฟนดูเด็กไปที่จะถือหรือเปล่า

คือผมอายุมากกว่าแฟน 5 ปี แต่หน้าเด็กกว่าแฟนอีกอ่ะคับ T_T
ผมก็เลยอยากทราบว่า เวลาเขาแห่นากกันเนี่ย เขาถืออะไรกันบ้างคับ
อย่างผมเนี่ยควรจะถืออะไร

ขอบคุณสำหรับคำตอบคับ

จากคุณ : YF-01
เขียนเมื่อ : 10 เม.ย. 54 13:48:15

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com