Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

บาป บุญ มีจริงเหรอ มีใครเคยเห็นกับตาบ้าง ติดต่อทีมงาน

บาป บุญ นรก สวรรค์มีจริงเหรอครับ อย่างตัวผมนับถือพุทธจนถึงอายุ20 แล้วเปลี่ยนมานับถือคริสต์ ผมจึงอยากถามครับว่า  

1. อย่างนี้ถ้าผมตายไปผมจะไปนรกของที่ไหนล่ะครับ นรกของพุทธหรือนรกของคริสต์  
2. ถ้าผมใส่บาตร ทำบุญ ผมยังจะได้บุญอยู่มั้ยครับ หรือถ้าผมพูดโกหกผมจะบาปเพราะผิดศีลอยู่มั้ย
3. คนเราทุกคนล้วนเป็นมนุษย์เหมือนกันทั้งโลก แต่เพียงแค่นับถือศาสนาต่างกัน การกระทำอย่างเดียวกัน กับส่งผลไม่เหมือนกัน ศาสนานึงทำแล้วบาปอีกศาสนานึงทำแบบนี้ไม่บาป  ศาสนานึงทำแบบนี้ได้บุญ อีกศาสนานึงกับไม่ได้บุญ อย่างงี้แสดงว่าบาปบุญก็ขึ้นอยู่กับความเชื่อของศาสนานั้นๆ งี้หากคนที่ไม่นับถือศาสนาอะไรเลย ก็ไม่ต้องมีเรื่องบุญเรื่องบาป น่ะสิครับ

จากคุณ : ก็แค่ลูกกลมกลม
เขียนเมื่อ : 17 มิ.ย. 54 15:21:42

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com