Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอคำปรึกษาครับ ติดต่อทีมงาน

เรื่องเริ่มต้นที่
ในซอยพัฒนาการ61 มีบ้านคน ที่จัดเป็นสถานที่ปฏิบัติธรรม คนนอกห้ามเข้า ต้องคนที่ถูกแนะนำ จึงจะเข้าไปได้เท่านั้น
แรกเริ่ม คุณแม่กับพี่สาวผม ได้ไปเพราะเค้าบอกว่าแก้กรรมได้  เจ้าสำนักปฏิบัติธรรม ที่อ้างตัวว่าเป็นเทพมาสถิดในตัว
แล้วเค้าก็พูดอดีตมาให้แม่ ผม และพี่ ได้อึ้งกันหมด
ครั้งนึง เพื่อนแม่ที่ขอติดตามไปด้วย ขอให้อาจารพ่อช่วยขายที่ได้ก็ขายได้จริง
แม่และพี่เลยเชื่อกันมาก นับถือมาก แต่ผมไม่ค่อยยุ่งอะไรกับเรื่องพวกนี้อยู่แล้ว

เห็นแม่ผม ไปปฏิบัติธรรม เป็นประจำเสาร์อาทิตย์ บ่อยๆ ผมก็เห็นว่าไม่ได้เสียหายอะไร น่าจะดีด้วยซ้ำ
ค่าใช้จ่ายนิดหน่อย ครั้งละประมาณ 200-300 ไปครั้งแรก มีค่า แก้กรรม 3000-4000 บาท ผมว่าก็ไม่ได้ลำบากผมอะไร
แม่เค้าสบายใจก็ตามใจเค้า

แต่ระยะหลังหนักข้อมาก เมื่อวานมาขอผม 10,000 เจะเอาไปทำบุญเช่าพระ ผมก็เซ็งๆแต่ก็ให้ไป
วันนี้มาเอาอีก 30,000 จะเอาไปเช่าพระอีก ผมว่าเริ่มแปลกๆแล้ว ทะเลาะกับผมจะเอาให้ได้ สุดท้ายก็เอาไปได้อีก

เช่าพระอะไร 40,000 บาทเชียว ผมว่ามันเริ่มเกินไปแล้วนะครับ เค้าพูดอะไรเค้าก็ไม่ฟัง ให้พ่อช่วยพูดก็ไม่ฟังอีก
ช่วงนี้ผมก็ช๊อกเรื่องเงินด้วย ก็ยังพูดไม่ฟังอีก เหมือนคนโดนล้างสมอง
ช่วยผมด้วยครับ ผมควรทำยังไงดี หรือ แจ้งฟ้องให้ตรวจสอบได้ที่ใหนบ้างครับ จนปัญญาแล้วครับ

จากคุณ : เออเร่อ
เขียนเมื่อ : 25 มิ.ย. 54 23:39:09

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com