Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มีใครอ่านความเห็นของคุณ เซนเถรวาทปฐมสังคายนานิยม (F=9b) แล้วเป็นอย่างผมบ้าง ติดต่อทีมงาน

ก่อนอื่นต้องขอออกตัวก่อนว่ากระทู้นี้ไม่ได้มีเจตนาจะว่ากล่าว หรือให้ร้ายคุณเซนๆ ถ้ากระทู้นี้ทำให้ต้องขุ่นหมองใจ ผมกราบขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วย

สาเหตุคือ เวลาเข้าไปอ่านกระทู้ที่ผมสนใจหลายๆกระทู้ ผมก็จะพยายามอ่านความเห็นของทุกๆท่านอย่างละเอียดทุกตัวอักษร ไม่ว่าจะเห็นด้วยหรือไม่เห็นด้วยก็ตาม เพราะคิดว่าจะเป็นประโยชน์แก่ตัวเองไม่ทางใดก็ทางหนึ่ง แค่ชื่อคุณเซนๆนี่แค่เห็นก็ดูน่าศรัทธาแล้วแถมในความเห็นยังมีหัวข้อธรรมหลายอย่างที่ยกมา ซึ่งผมก็อยากจะอ่านให้เข้าใจ ว่าคุณเซนจะอธิบายหัวข้อธรรมนั้นอย่างไร หรือจะแสดงความเห็นในกระทู้นั้นว่าอย่างไร แต่ไม่รู้ว่าสติปัญญาผมโง่เขลาเกินไป หรือ คุณเซนๆกล่าวลึกซึ้งเกินกว่าที่ผมจะเข้าใจได้ หรือสมองที่ใช้งานมานานตามอายุของผมเริ่มเสื่อมสภาพลง จนต้องไปเช็คแล้ว เพราะพยายามอ่านเท่าไรก็ไม่เข้าใจสักที อ่านมาเป็น100ๆ กระทู้ ยิ่งอ่านยิ่งตาลายเพราะสายตาก็ไม่ดีอยู่แล้ว  ตอนหลังๆนี่จำใจต้องอ่านข้าม คคห ของคุณเซนไปเลย รู้สึกเสียดายจังที่ไม่ได้อ่าน

เอ่อ พูดมายืดยาว จะถามว่ามีใครเป็นแบบผมมั้ยขอรับ หรือผมจะเป็นอยู่คนเดียว จะได้รีบเข้าไปหาหมอให้ช่วยเช็คหน่อย

แก้ไขเมื่อ 04 ก.ค. 54 12:17:07

จากคุณ : อย่ามารู้จัก เดี๋ยวจะหลงรักผม
เขียนเมื่อ : 4 ก.ค. 54 11:48:38

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com