Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

กรรม จะตามมาอยู่มั้ยถ้าเราเปลี่ยนศาสนา ติดต่อทีมงาน

มีปัญหาค้างคาใจมานานมากเลยค่ะ อยากรู้ว่าถ้าเรานับถือศาสนาพุทธ เราเชื่อว่าการทำแท้ง ไม่ดี ผลกรรมที่ตามมาหนักมาก อยากรู้ว่าถ้าเปลี่ยนเป็นศาสนาอื่น เช่นอิสลามหรือคริสต์ เค้ามีความเชื่อในเรื่องกรรมยังไงบ้างคะ อยากรู้มากๆๆค่ะ
พอดีน้องที่รู้จักเค้าเคยนับถือศาสนาพุทธ แล้วก็เปลี่ยนเป็นคริสต์เพราะแต่งงาน ต่อมาไปดูดวง หมอดูทักว่ามีเด็กตาม ให้ไปทำสังฆทาน พร้อมกับปล่อยนก ปล่อยปลา ห้ามออกจากบ้านในวันนั้นเพราะเจ้ากรรมนายเวรต้องการจะเอาชีวิต แต่ตอนนั้นเค้าเปลี่ยนศาสนาไปแล้ว เค้าเลยเอาเงินให้หมอดูไปทำสังฆทาน และ ปล่อยนก ปล่อยปลาให้ เค้าบอกว่าศาสนาคริสต์ไม่สามารถไปทำสังฆทานได้ เลยฝากคนอื่นไปทำแทน หลังจากนั้นเหตุการณ์ก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้น อยากรู้ค่ะว่าถ้าเราเปลี่ยนศาสนาแล้วกรรมจากการที่เราเคยทำยังจะตามเรามาอยู่มั้ยคะ แล้วศาสนาอิสลาม และศาสนาคริสต์ เชื่อเรื่องกรรมมั้ยคะ แล้ววิธีการจะแก้กรรมของศาสนาอิสลามและคริสต์จะต้องทำยังไงบ้างคะ

จากคุณ : bubbleturtle
เขียนเมื่อ : 8 ก.ค. 54 18:03:32

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com