Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถวายพระพุทธรูปเป็นสมบัติของสงฆ์....รบกวนแนะนำด้วยค่ะ ติดต่อทีมงาน

หลังจากที่ได้ไปกราบหลวงพ่อไม อินทศิริ  เพื่อขอท่านทำผ้าป่า  ท่านเมตตาบอกว่าให้ทำเป็นกฐินเลย  ผลบุญกุศลที่จะอุทิศให้ปู่ย่า ตายาย ญาติมิตรจะมากกว่าผ้าป่า  กำหนดการท่าน คือ 5-6 พย.54  ค่ะ  ที่วัดป่าเขาภูหลวง อ.วังน้ำเขียว  

ทางดิฉันก็เลยอยากจะถวายพระพุทธรูปพร้อมไปกับกฐินสามัคคีนี้  ให้เป็นสมบัติของสงฆ์ด้วย  แต่ไม่ทราบว่าร้านที่ดี ๆ หล่อองค์พระได้งาม ประณีตนั้น  คือที่ไหน  หาทาง internet ก็ไม่แน่ใจ  แต่ทางอยุธยาดูจะมีคนทำมาก   หากเพื่อน ๆ ท่านใดรู้จักร้านที่ทำองค์พระสวย ๆ ก็แนะนำหลังไมล์ได้นะคะ  ขอบพระคุณสำหรับคำแนะนำล่วงหน้านะคะ   ปางที่อยู่ในใจตอนนี้ คือ ปางชินราชค่ะ

จากคุณ : ใบไม้และขุนเขา
เขียนเมื่อ : 17 ก.ค. 54 11:58:17

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com