Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เหตุเกิดที่ อยุธยา...มรดกโลก ติดต่อทีมงาน

เมื่อวันพุธตอนเย็นๆ ไปวัดมหาธาตุมา ไหว้พระ ถ่ายรูป เดินเล่นชมโบราณกับเพื่อนต่างชาติ

ตอนจะกลับมาขึ้นรถ เจอชายหญิงคู่หนึ่ง กำลังเอามือเท้ากำแพงรั้วเจดีย์ ยันตัวเองออกกำลังกาย โอวคิดได้นะคะ ไม่กลัวว่า ของโบราณ มันจะพังเลยหรือ

เดินต่อมา เจอภาพนี้ค่ะ ตกใจมากว่า ทำไม เขากล้ามาเล่นฟุตบอลบริเวณนี้  

หากแรงเตะลูกบอลไปโดนอิฐ เจดีย์ กำแพง โบราณนับร้อยๆปี จะแตกหัก เสียหายไหมคะ

ม่ีคนไทยเป็นส่วนใหญ่ และมีฝรั่งผมทองคนหนึงด้วย

ชาวอยุธยาแถวนั้น เคยเห็นแบบนี้ไหมคะ ดิฉันตกใจจริงๆค่ะ

คิดได้ จึงถ่ายรูปมาให้ชมค่ะ ไม่น่าเป็นเช่นนี้เลย

ทั้งที่ เดินข้ามมาอีกฝั่งห็มีลานสนามหญ้า ที่ไม่มีโบราณสถาน ปลอดภัยด้วยค่ะ

คนไทยเรานะคนไทยเรา ไม่หวงแหนของล้ำค่าของเราเลย

แก้ไขเมื่อ 06 ส.ค. 54 12:03:16

จากคุณ : มด2002
เขียนเมื่อ : 6 ส.ค. 54 11:49:22

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com