Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอแนะนำหนังสือธรรมะ ฉบับการ์ตูน เรื่อง " พระพุทธเจ้าชนะมาร " ค่ะ ติดต่อทีมงาน

ดอกไม้ สวัสดีค่ะ :)

ดิฉันได้รับหนังสือธรรมะ ฉบับการ์ตูน ชื่อหน้าปก " พระพุทธเจ้าชนะมาร "
เป็นหนังสือที่น่าอ่านอีกเล่มหนึ่งนะคะ...จากคุณเล็ก (เจ้าของโรงพิมพ์ "เล็ก ออริจินอล" )
ซึ่งเป็นลูกศิษย์ของหลวงพ่อจรัญ ( พระธรรมสิงหบุราจารย์ วัดอัมพวัน สิงห์บุรี )
ส่งให้ดิฉันทาง ปณ.นานแล้วค่ะ...ทีแรกคิดว่าจะพิมพ์แจก..แต่ทางโรงพิมพ์ปฎิเสธค่ะ
เพราะทางโรงพิมพ์ฯ ได้ถวายลิขสิทธิ์ ให้ทางวัดเรียบร้อยแล้วค่ะ
ถ้าท่านใดอยากได้หนังสือเล่มนี้.. มีให้บูชาในวัดอัมพวัน จ.สิงห์บุรี เท่านั้นนะคะ

ดิฉันขอกราบขอบพระคุณและอนุโมทนาบุญ... whiterose
ไปยังคุณเล็กและทีมงานด้วยนะคะ สาธุ _/|\_

ป.ล. ดิฉันขออนุญาตนำเรื่องราวดีดี...บางส่วนจากในหนังสือเล่มนี้..
มาฝากทุกท่านที่สนใจและชอบอ่านหนังสือธรรมะค่ะ :)

จากคุณ : แสนดีเหมือนทราย
เขียนเมื่อ : 10 ส.ค. 54 21:28:55

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com