Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ทำไมนักวิทยาศาสตร์ ถึงเชื่อว่า พระเจ้ามีจริงคะ ติดต่อทีมงาน

สงสัยว่า ทำไมนักวิทยาศาสตร์  ถึงเชื่อว่า  พระเจ้ามีจริงคะ

เพราะว่า  เราคิดว่า  วิทยาศาสตร์  ตั้งอยู่บนหลักของเหตุและผล  แต่เราเห็นว่า หลายๆคนที่โดยทั่วไปทำอะไรก็มักมีเหตุผล แต่เชื่อว่า มีพระเจ้าที่สร้างโลก เมื่อมีน้ำท่วมโลก  ก็มีการสร้างเรือมาช่วยชาวโลก  อยากได้อะไร  ให้ขอจากพระเจ้า  หายป่วย  ก็หายเพราะพระเจ้า

เราแค่สงสัย  เพราะเราอยู่ตปท.  มีเพื่อนที่เป็นนักวิทยาศาสตร์มากมาย  แต่เขาเชื่อเรื่องพระเจ้า  พยายามชักชวนเรา  แต่เราทำใจเชื่อไม่ได้จริงๆค่ะ  ถ้ามีคำอธิบายที่ดี  บางทีเราอาจจะเปิดใจมากกว่านี้  

ปล.  ถ้ากระทู้นี้ไม่เหมาะสม  ก็แจ้งลบได้นะคะ  เพราะเราสงสัยมาก  แต่เราไม่รู้จะไปถามใครค่ะ  ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : MinnieTheCat
เขียนเมื่อ : 14 ส.ค. 54 00:29:48

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com