Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

........เมื่อถูกแมวคุกคาม #### ติดต่อทีมงาน

......ถ้าคุณถูกแมวคุกคามคุณจะทำอย่างไรคะ ?

สำหรับดิฉันก็ไปตั้งกระทู้ถามที่ห้องเจเจก่อนค่ะ ก็ดิฉันคิดอย่างนี้ว่า ห้องเจเจมีคนรักแมว เขาก็ต้องเข้าใจแมว
และทราบว่าควรทำอย่างไรไงคะ

ดิฉันก็เลยไปตั้งกระทู้ถามค่ะ

http://www.pantip.com/cafe/jatujak/topic/J10913801/J10913801.html

ทีนี้ พอตั้งกระทู้เสร็จ ดิฉันก็คลิกอ่านกระทู้แมวที่อยู่ล่างๆ พบว่า คือว่า..น่าจะตั้งผิดห้องเสียแล้ว
อ่านกระทู้ไหนก็อบอวลไปด้วยความรักแมว กระทู้ของดิฉันก็เลยเป็นแกะดำในห้องเลยค่ะ

ดีแต่ว่าคุณๆ ห้องเจเจ ใจดีมาตอบให้นะคะ

.......โดยสรุป แนะนำให้ดิฉันปฏิบัติการเชิงรุกให้แมวรับค่ะ บอกว่าน่าจะได้ผลเพราะแมวเป็นสัตว์ขี้รำคาญ
ดิฉันคิดว่า เจ้าสามสีนี่ก็น่าจะเข้าข่ายนะคะ ดิฉันเคยเห็นเด็กๆ จะเข้ามาเล่นกับสามสี สามสีเดินหนีเฉยเลยค่ะ

วิธีการรุกแมวนี่ดิฉันชอบมากเลย วิธีเก่าที่ใช้คือไม่ทักทายตอบสามสี เดินหนีตลอด วิธีนี้ทำให้ดิฉันรู้สึกไม่ดีเลย

รู้สึกไม่ดีเลยจริงๆ

.......ปฎิบัติการเชิงรุกนี่ดิฉันพิจารณาแล้ว มีความเห็นว่าเสี่ยงมากนะคะ เพราะการศึกครั้งนี้
มีทั้งศัตรูภายนอกและศัตรูภายใน

เรื่อง....เรือน ( คุ้ม ) ผีสิง นั่นมีแค่ศัตรูภายใน

แต่คราวนี้ทั้งนอกทั้งใน และศัตรูคราวนี้มีแสนยานุภาพมาก !!!

.......มาทำความรู้จักกับศัตรูภายนอกกันก่อนนะคะ ผู้คุกคามเป็นแมวชื่อเจ้าสามสี
ดิฉันจะแนะนำเพิ่มจากกระทู้ที่เจเจนะคะ

แมวไทยสามสีหุ่นดี มีคุณสมบัติดังต่อไปนี้...

๑. เป็นแมวที่มีลักษณะดี....คำนี้กูรูผู้มีชื่อเสียงเรื่องรักแมวและอื่นๆ ท่านเคยมาที่ออฟฟิศ ท่านว่าอย่างนั้น

๒. น่ารัก....ส่วนมากที่ออฟฟิศจะรักสามสีกันทั้งนั้น สำหรับดิฉันไม่ชอบแมว แต่ก็เห็นว่าสามสีน่ารัก
สังเกตจากที่ชอบถ่ายรูปสามสีเล่นอยู่เรื่อยเลย

น่ารักในที่นี้ดิฉันไม่ได้หมายว่าเรื่องรูปร่างหน้าตานะคะ ดิฉันเจอแมวสวยๆ มาเยอะ แมวสวยๆ บางตัวก็ไม่น่ารักนะคะ

๓. ฉลาด....ใครๆ ก็ว่าอย่างนั้นค่ะ คุณพี ( ลูกชายอาจารย์ )บอกว่าแมวที่นอนเก็บเท้าอย่างเจ้าสามสีนี่
เป็นแมวที่รู้ภาษาคน ข้อนี้เท็จจริงอย่างไรไม่ทราบได้นะคะ

........และนี่ก็คือโฉมหน้าศัตรูภายนอก ผู้คุกคาม...

จากคุณ : อธิโมกข์
เขียนเมื่อ : 25 ส.ค. 54 21:46:31

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com