Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เรียนถามท่าน bodymind ขอรับ ลูกแก้วใส เป็น ปฏิภาคนิมิต ได้หรือเปล่าครับ หรือว่าผิดทาง ติดต่อทีมงาน

man...

เรียนท่าน bodymind ครับ ตอนนี้ผมหมดธุระแล้วครับ คงมีเวลากับเรื่องลูกแก้วได้เต็มที่แล้วครับ
คำถามครับ
 ทำไมลูกแก้วใส บางครั้งมันไม่ใสครับ มันเป็นสีเขียวทั้งลูกบ้าง หรือ สีน้ำเงินทัั้งลูก แล้วจึงค่อยๆใสครับ นานๆครั้งถึงจะมีสีรุ้งบ้าง ไม่แน่ใจว่าเป็นสีรุ้งหรือเปล่า ผมมีภาพให้ดูครับ เคยเห็นเป็นสีอย่างนี้หรือเปล่าครับ ภาพคล้ายๆกันครับ เอามาให้ดู ไม่ได้เป็น อิทธิฤทธิ์ ปฏิหารย์ใดๆทั้งสิ้นหรอกครับ เพียงหน้ากล้องมันคงเลอะอะไรสักอย่าง พอเช็ดเสร็จแล้วก็หายไปครับ

ท้าวความก่อนครับ
  ตอนแรกก็คิดว่า แค่ลูกแก้วเพียงแต่จินตนาการนึกคิดก็คงเห็นได้โดยไม่ยาก เหมือนกับเราคิดถึงผู้หญิงสวยๆหรือดารา ก็จะเห็นได้ทันที แต่ปรากฏว่า ลูกแก้วไม่ได้เห็นได้ง่ายๆเลยครับ เพราะต้องเอาไปตั้งไว้ที่ฐานที่ 7 ด้วย ก็เลยไปซื้อลูกแก้วมาครับ มาตั้งไว้ที่โต๊ะ จากนั้นก็นั่งเพ่งสักพักแล้วก็หลับตานึก สรุปว่า ภาพที่เกิดขึ้นนั้น ไม่มีแค่ลูกแก้วครับ แต่มีโต๊ะติดมาด้วย ทำอย่างไร ก็จะเห็นภาพโต๊ะติดมา ก็เลยไม่รู้จะทำอย่างไร เปลี่ยนใหม่ กลับไปที่เริ่มต้นคือ คิดลูกแก้วขึ้นมาเอง
     ได้สัก 3 วันก็เริ่มเห็นผลุดๆโผล่ๆ ขึ้นมาแต่ไม่ชัด และถ้าเราไปเกร็งให้มันเข้าไปอยู่ฐาน 7 มันก็ส่ายไปไหนต่อไหน ซ้ายบ้าง ขวาบ้าง ไม่อยู่กับที่
      ได้สักอาทิตย์หนึ่ง ก็เลยตัดใจ ไม่เกร็ง จะโผล่มาให้เห็น ก็ดู ไม่โผล่มาก็ไม่บีบ และมันจะเข้าฐาน 7 หรือไม่ ก็ไม่สนใจ ทิ้งอารมณ์ทั้งหมดไว้ที่กลางท้องอย่างเดียว พอเห็นว่ามันเข้าฐาน 7 ก็ปล่อยดูมันไปเรื่อยๆ
      ตอนนี้เห็นค่อนข้างชัดแล้วและก็อยู่ในฐานที่ 7 ตลอด ต่อมาเมื่อไม่นาน สีมันเปลี่ยนครับ เป็นสีเขียวบ้าง สีน้ำเงินบ้าง มีแค่สองสีนี้ครับ แล้วก็กลับไปใส บ้างครั้งก็เป็นแบบภาพนี้ครับ ผมเพิ่งไปวัดมาเมื่อวันก่อน ถ่ายรูปมาเห็นว่ามีแสงสะท้อนตรงพุงก็คิดว่าคงจะน่าจะสะท้อนกระดุมเสื้อหรืออะไรสักอย่าง ก็เลยลองย้ายฐานและที่ถ่าย ก็เลยเห็นชัด แต่พอเช็ดหน้ากล้องแล้วก็หายไปครับ ก็คงเป็นเพราะเลนส์ไม่สะอาด แต่พอดีจะถามเรื่องปฏิภาคนิมิตพอดี ก็เลยได้รูปมาถามครับ
อันรูปแรกครับ

แก้ไขเมื่อ 27 ก.ย. 54 05:08:27

จากคุณ : สองนิ้วชี้
เขียนเมื่อ : 24 ก.ย. 54 09:30:29

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com