Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถามเรื่องบทแผ่เมตตาค่ะ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะทุกท่าน
ดิฉันเป็นหน้าใหม่ของห้องนี้ แอบเข้ามาอ่านโน่นนี่นั่นไปเรื่อย
วันนี้มีข้อสงสัยเกี่ยวกับการแผ่เมตตา
เห็นว่ามีการแผ่เมตตาให้ตนเอง การแผ่เมตตาให้สรรพสัตว์
และการแผ่เมตตาใหญ่
ถ้าสวดมนต์เสร็จแล้ว ต้องแผ่เมตตาทั้งสามอย่างนี้
หรือแผ่เมตตาใหญ่อย่างเดียวได้เลยคะ
แล้วลำดับถัดไป คือตั้งอธิษฐานจิต ขออโหสิกรรม
จากนั้นก็แผ่ส่วนบุญกุศลแล้วก็กรวดน้ำอุทิศให้เจ้ากรรมนายเวร
ถูกหรือไม่คะ
ขอความกรุณาช่วยให้ความกระจ่างด้วยนะคะ
ตั้งใจจะกลับมาสวดมนต์ อยากทำให้ถูกต้องน่ะค่ะ
อนุโมทนาท่านผู้ใจดีทั้งหลายไว้ล่วงหน้านะคะ

จากคุณ : Ruchy
เขียนเมื่อ : 3 ธ.ค. 54 22:35:25

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com