Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากทราบว่าถ้าเรารู้ว่าพระมีพฤติกรรมเลวๆ เราแจ้งใครแล้วได้ผล ติดต่อทีมงาน

คือ เราอยากทราบว่า  หากเรารู้  ทุกคนรอบๆวัดรู้  ว่าคนที่ห่มผ้าเหลือง แล้วโกนหัว  มีพฤติกรรม ที่แย่ถึงเลวมากๆ เนี่ย แจ้งกับใคร ที่ไหน แล้วได้เรื่อง ได้ผล  มีการตรวจสอบว่าที่แจ้งเนี่ยเป็นจริงตามนั้น  จนถึงขั้นจับสึกได้คะ
แล้วเอาแบบที่เราไม่โดนกระทืบตามหลังนะคะ(คือแบบไม่รู้ว่าใครเป็นคนแจ้ง)
เอาแบบที่ได้ผล ได้เรื่องจริงๆน่ะค่ะ  แบบแจ้งเจ้าอาวาสไม่เอาค่ะ  เพราะคงไม่ได้ผล
พฤติกรรมของคนๆนี้ก็เช่น
ออกเงินกู้ เก็บดอก  มีลูกน้องคอยเก็บให้
จ้างสีกา ไปรีดจีวรให้บนกุฏิเสมอๆ     จนวันหนึ่งสีกาก็ท้องขึ้นมา  ท้องไม่มีพ่อ ไม่มีใครรู้ว่าพ่อเด็กเป็นใครเพราะแม่เด็กไม่บอก (อันนี้ไม่มีหลักฐานแบบเป็นภาพค่ะ)
เป็นพระมาเฟีย สั่งลูกน้องคนไปกระทืบคนอื่นเพราะทะเลาะกัน
คร่าวๆก็ประมาณนี้ค่ะ
เราก็ไม่ได้เดือดร้อนอะไรหรอกค่ะ  แค่เห็นแล้วมันขัดตาขัดใจ

จากคุณ : คิดว่าไม่ซ้ำใคร
เขียนเมื่อ : 6 ธ.ค. 54 19:19:31

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com