Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอเชิญเล่านิมิต/ความฝัน(ที่ปกติจะเกิดขึ้นแม่นยำ)เกี่ยวกับภัยพิบัติทั้งของตัวเอง ครูบาอาจารย์ หรือคนรู้จัก ติดต่อทีมงาน

ขอเชิญเพื่อนๆที่ปกติมีนิมิตหรือความฝันแม่นยำ ที่เป็นเหตุการณ์เกี่ยวกับภัยพิบัติ
หรือจะเป็นของเพื่อน ครูบาอาจารย์ หรือคนรู้จัก
มาแบ่งปันประสบการณ์หน่อยนะคะ

อาจจะเกิดขึ้นจริงหรือไม่เกิดขึ้นก็จะไม่ปรามาสอะไร
ถือว่าเล่าสู่กันฟังค่ะ

ขอเริ่มด้วย คนรู้จัก3คน เห็นนิมิตหลายเดือนก่อนน้ำจะท่วมกทม.ว่าเห็นน้ำท่วมกทม.
และคนนึงบอกว่าด้ามขวานของไทยจะหายไป

เพื่อนสนิทไปกราบครูบาอาจารย์พระป่าสายธรรมยุต(ท่านอายุกว่า80พรรษา60ถ้าบอกชื่อท่านเพื่อนหลายคนคงรู้จัก)
เรียนท่านว่าเครียดเรื่องน้ำท่วมกทม. ท่านบอกว่าปีหน้าจะหนักกว่าปีนี้
สิ่งศักดิ์สิทธิ์เมืองไทยมีมากมายอยากช่วยก็ช่วยไม่ได้ เพราะต้องเป็นไปตามกรรม

เดือนก่อนไปทอดกฐินวัดป่าจ.อุดรธานี ท่านเจ้าอาวาสพูดต่อหน้าญาติโยมจำนวนมาก
รวมถึงเจ้าอาวาสวัดป่าอีกแห่งนึงว่าไม่เกินปี2560 กทม.จะหายไปจากแผนที่โลก
ปากน้ำทะเลจะย้ายไปอยู่นครสวรรค์

เป็นความเชื่อส่วนบุคคล โปรดใช้วิจารญาณในการอ่านกระทู้นี้
หากเห็นว่ากระทู้ไม่เหมาะสมก็ลบได้นะคะ
ขอบคุณค่ะ

ป.ล.หากเพื่อนๆอ่านกระทู้นี้แล้วเกิดอกุศลจิต ดิฉันต้องขออภัยและขออโหสิด้วยนะคะ
เหตุการณ์ในอนาคตเป็นสิ่งที่ไม่แน่นอน อาจมีเหตุปัจจัยอื่นมาเปลี่ยนแปลงก็ได้ค่ะ

แก้ไขเมื่อ 07 ธ.ค. 54 07:22:02

จากคุณ : ฟ้าอิงจันทร์
เขียนเมื่อ : 7 ธ.ค. 54 07:16:23

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com