Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขออนุญาตถาม คุณchaosy หน่อยค่ะ ติดต่อทีมงาน

ความคิดเห็นที่ 9    

สวดอิติปิโสก่อนนอน (พุทธคุณ ธรรมคุณ สังฆคุณ) ควรจะสวดให้ได้เท่าอายุ + 2

ยิ่งถ้าอายุลงท้ายด้วยเลข 9 ก็ให้สวดทุกวัน

มันจะได้หายกลัว แล้วถ้ากายในออกไปเที่ยวไหนจริงๆ จะได้มีพระรัตนตรัยคุ้มครอง

ฝึกสติมากๆ ค่ะ

จากคุณ : chaosy    
เขียนเมื่อ : 13 ธ.ค. 54 08:05:17  

จากคาวมเห็นข้างบนอยากทราบเหตุผลเรื่องอายุที่ลงท้ายด้าย 9 ค่ะ
 ดิฉันยังหาคำตอบไม่ได้เท่าทุกวันนี้ค่ะ เรื่องคือตอนดิฉันอายุยี่สิบเก้า(ปัจจุบันสี่สิบสามค่ะ) มีวันหนึ่งดิฉันไปงานศพคนรู้จักพอจุดธูปเสร็จเดินออกมาดิฉัก็วูบค่ะคือใจสั่น อาการเหมือนคนจะเป็นลมสามีต้องพากลับ โดยดิฉันนอนมาในรถ ลุกไม่ได้ แม้แต่แขนจะยกมือไหว้พระยังไม่มีแรงดิฉันต้องบอกให้สามีจุดธูปที่หิ้งพระให้  โดยดิฉันนอนนึกถึงคุณพระรัตนตรัยให้ช่วย
 หลังจากวันนั้นดิฉันต้องตื่นตีหนึ่งทุกวัน ตื่นมาจะมีอาการใจสั่น บางวันถึงกลับอาเจียน เดินไปเดินมา มีเรื่องแปลกอีกอย่างคือเข้าวัดไม่ได้(จะเกิดอาการเลย) เป็นอาการนี้เกือบปี บทจะหายก็หายไปเฉยๆ จนทุกวันนี้ดิฉันยังหาคำตอบให้ตัวเองไม่ได้เลยค่ะ
  พอมาเห็นคคห.ของคุณ chaosy ทำให้ดิฉันอยากจะทราบสาเหตุค่ะว่าเป็นอาการของคนที่ลงท้ายด้วยเลข 9 ที่เรียกว่าดวงตกใช่ไหมคะ ขอบพระคุณล่วงหน้าค่ะ
  ปล.ช่วงนั้นดิฉันยังไม่ได้ปฎิบัติธรรมเลยค่ะ  ถ้าเพื่อนๆเข้ามาอ่านแล้วจิตตก มองว่างมงายดิฉันต้องขออภัยล่วงหน้าด้วยค่ะ

แก้ไขเมื่อ 13 ธ.ค. 54 15:02:01

จากคุณ : คนพุทธ
เขียนเมื่อ : 13 ธ.ค. 54 09:54:52

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com