Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

==> แบบนี้ ถือว่า ได้ตักบาตรมั้ยคะ ติดต่อทีมงาน

อยากตักบาตรทุกเช้าอยู่นะคะ  แต่ทำได้ไม่บ่อยเพราะตื่นไม่ทันพระค่ะ --"

แต่ป้าแม่บ้าน แกใส่บาตรเกือบทุกเช้าเลยค่ะ
เราก็เลยซื้อไปให้ป้าไว้ทำใส่บาตร และให้ตังค์แกด้วย
บอกแกว่าขอช่วยค่าอาหารทำใส่บาตรให้พระ หนูตื่นไม่ค่อยทัน (อายจัง อิอิ)

แบบนี้ถือว่าเราได้ใส่บาตรด้วยมั้ยคะ

จากคุณ : Smiling-girl
เขียนเมื่อ : 16 ธ.ค. 54 18:07:12

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com