Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เรียนคุณ daiewdai ครับ :) ติดต่อทีมงาน

เรียนคุณ daiewdai ครับ :)

คุณเดียวดายส่งหลังไมค์มา แต่พอผมจะส่งกลับ มันขึ้นมาว่าผมส่งไม่ได้น่ะครับ

คาดว่าคุณเดียวดายคงจะไปกด ignore ผมโดยไม่ได้ตั้งใจเอา

งั้นขออนุญาตลงข้อความตรงนี้เลยนะครับ ไม่น่าจะเป็นความลับอะไร

"โห รักษาศีลแปดได้ทุกวันเลยเหรอครับ ขออนุโมทนานะครับ _/\_

เรื่องนี้  ลองตั้งกระทู้ถามเพื่อนๆดูนะครับ จะได้มีหลายๆความคิดเห็น

แต่ถ้าให้มองเป็นเรื่องของสุขภาพ ก็เป็นเพราะคุณเครียดๆหรือเปล่าครับ

ประกอบกับได้ดื่มเหล้าเข้าไป ร่างกายมันเลยอ่อนแอ

ที่ปวดหัว ผมสงสัยว่า ปวดหัวแบบไหน ไมเกรนหรือเปล่า

ไมเกรนจะปวดตุ้บๆ แถวขมับ เบ้าตา มักเป็นข้างเดียว (สองข้างก็ได้) ทำนองนี้น่ะครับ

ถ้าปวดไมเกรน ก็มาจากความเครียดนั่นแหละครับ

ถ้าปวดไมเกรน ให้รีบกินยา(พารา)ทันทีนะครับ ถ้าปวดเยอะๆแล้วค่อยกิน ยาจะไม่ได้ผลครับ

เรื่องทานเนื้อสัตว์ หลีกเลี่ยงได้ก็อนุโมทนานะครับ

แต่จริงๆ ถ้าไม่ได้ฆ่าก็ไม่เป็นบาป (ไม่รู้ ไม่เห็น ไม่ยินดี)

อย่ากังวลมากเกินไปครับ :)

ส่วนเรื่องวิบากจากการดื่มเหล้า ก็ไม่ได้มีผลทันตาขนาดนั้นหรอกครับ เพราะดื่มนิดหน่อยเอง

ผมอยากให้มองเป็นเรื่องของความเครียดในปัจจุบันมากกว่า"

แก้ไขเมื่อ 21 ธ.ค. 54 23:07:18

จากคุณ : ฮิมาวาริซซัง
เขียนเมื่อ : 21 ธ.ค. 54 23:06:22

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com