Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถามเรื่องการไปปฏิบัติธรรมที่วัดปทุมฯหน่อยค่ะ ติดต่อทีมงาน

คือ ปลายปีนี้ได้หยุดพักร้อนหลายวัน อยากไปปฏิบัติธรรมที่วัดปทุมฯ ค่ะ

เคยไปสวดมนต์ และเห็นเค้าบวชเนกขัมมะ ก็เลยสนใจ

อยากขอข้อมูลจากคนที่เคยไป หรือคนที่ทราบข้อมูลก็ได้ค่ะ

คืออยากทราบว่า

1. ทางวัดกำหนดหรือไม่ค่ะ ว่าต้องไปปฏิบัติอย่างน้อยกี่วัน

2. ต้องติดต่อ แจ้งทางวัดไว้ก่อนหรือไม่

3. ต้องไปกี่โมง เช่น มีรอบที่พระท่านจะให้รับศีล หรือลาศีลกี่โมง
   อะไรแบบนี้อ่ะค่ะ

4. ข้อมูลอื่น ๆ ที่ควรต้องทราบ หรือเตรียมตัวก่อนไป

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำแนะนำค่ะ

จากคุณ : แกะกระโดดข้ามรั้ว
เขียนเมื่อ : 22 ธ.ค. 54 11:54:26

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com