Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

จริงไหมครับ ที่ว่าคนที่ปฎิบัติอยู่ เวลาทำผิด ก็จะรับกรรมมากกว่าปกติ ติดต่อทีมงาน

ตามหัวข้อเลยครับ
จริงไหมครับ ที่ว่าคนที่ปฎิบัติอยู่ เวลาทำผิด ก็จะรับกรรมมากกว่าปกติ

เนื่องจากเกิดเหตุการผิดปกติกับตัวเอง
ตัวเองจะ ถือศีล กินมังสาวรัส และสวดมนต์ ทุกๆวันจันทร์(วันเกิด)และวันพระ มาเกือบ 3 ปีแล้วครับ
*** มิได้แก้บ่นอะไรนะครับ ตั้งใจทำเองครับ

เมื่ออาทิตย์ที่แล้ว มีเหตุจำเป็นที่ทำให้ผมไม่ได้ทานมังสาวรัส และสวดมนต์ในจันทร์ จึงตั้งจิตไว้ว่าวันอังคารจะชดเชย และพอถึงวันอังคาร ก็ดันลืมครับทั้งทานมัง และ สวดมนต์ครับ
พอตกเย็นวันอังคารเกิด อาการอาหารเป็นพิษ ท้องเสียอย่างหนัก โดยมิทราบสาเหตุ
ซึ่งถามเพื่อนที่ทานอาหารเหมือนกันก็ไม่เห็นใครเป็นอะไรเลย
ไปหาหมอก็ไม่หาย เป็นแบบนี้อยู่ 3 วัน ก็คืนที่ 3 ก็ฝันว่า มีคนมาบอกว่าตัวเอปวดท้องเพราะไม่ทานมังสาวิรัสและสวดมนต์

ณ ตอนนี้เลยเริ่มรู้สึกกลัวไม่ใช่กลัวว่าทำไม่ได้นะครับ กลัวว่าถ้าทำไปเรื่อยๆ แล้วมีทำผิดอีก จะเกิดอะไรไม่ดีกับตัวเองที่ร้ายแรงกว่านี้อีกนะครับ

จากคุณ : siambc031
เขียนเมื่อ : 22 ธ.ค. 54 12:18:42

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com