Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วยด้วยค่ะ ซื้อวัตถุมงคลมา (กบคาบเหรียญ) แต่กบมันดันไม่คาบเหรียญ งงมาก!! ติดต่อทีมงาน

คิดว่ามันน่าจะเกี่ยวกับศาสนานะคะ TT ศาสนาและความเชื่อนะคะ

พอดีกว่าปีนี้ปีชงค่ะ แล้วจะไปเรียนต่อเมืองนอก ​(เราเกิดปีจออ่ะ)

ตามตำราและผู้หลักผู้ใหญ่แนะนำ ท่านบอกกันว่า ให้ไปซื้อ กบคาบเหรียญ มาตั้งไว้ทีทิศทะวันออกเฉียงเหนือ

พอดีเมื่อวานไปวัดเล่งเน่ยยี่ เลยถือโอกาสหาซื้อมาสักตัว ^^"

ก็หยิบๆ จับๆ แล้วเค้าก็บอกว่า เออเนี่ย เดี๋ยวเอาตัวใหม่ให้

เรากลับมาบ้านแกะกล่องเมื่อเช้า  คือ.... กบเหมือนที่แม่ค้าให้ดู แต่มันไม่คาบเหรียญอ่ะ T_T !!!

แต่มันดันมีเหรียญแยกมาให้

ทำยังไงดีคะ? หรือว่าเราต้องเจาะอะไรในปากกบ เราว่ามันไม่น่าจะใช่นะคะ ยัดยังไงก็ไม่เข้าคะ เพราะปากกบปิดสนิทเลย งงมากๆๆ

งงมากคะ ใครเคยเจอแบบเดียวกันตอบที

ปล. ถ้าใครคิดว่างมงาย ไร้สาระ ก็อย่ามาทำให้เราต้องอ่านแล้วรู้สึกแย่เลยนะคะ พอดีว่าที่บ้านเป็นคนจีนอ่ะคะ ถือเรื่องโหวงเฮ้งฮวงจุ้ยมาก ถูกปลูกฝังกันมาตั้งแต่อ้อนแต่อ่อน เลยถือกันมาก พอปีชงก็ต้องแห่กันไปแก้

แก้ไขเมื่อ 08 ม.ค. 55 10:58:30

แก้ไขเมื่อ 08 ม.ค. 55 10:00:46

จากคุณ : nookii
เขียนเมื่อ : 8 ม.ค. 55 09:59:02

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com