Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอความเมตตา อยากได้เสียงพระสวดบท ปฏิจจสมุปบาท ครับ ติดต่อทีมงาน

ผมอยากได้เสียงพระสวดบท ปฏิจจสมุปบาท ครับ หากทั่วกูเกิ้ล ทั่วยูทูป แล้ว เจอแต่เสียงเพลงบรรเลงเป็นดนตรีเสียงผู้หญิงอินเดียร้องเป็นจังหวะทำนอง  ซึ่งมันขัดกับนิสัยของผมพอสมควรครับ คือไม่ถนัดที่จะให้เป็นเพลง แต่ต้องการสวดเพื่อพิจารณาทบทวน อยากได้เสียงพระสวดจริงๆ ครับ
ใครมีไฟล์บ้างครับ จะเป็น mp3 เป็น vdo ก็ได้ครับ
1. ขอเป็นเสียงพระองเดียวสวดจริงๆ ไม่มีเครื่องดนตรี
2. ถ้าไม่มีเสียงพระองเดียวก็เสียงหลายองค์สวดพร้อมกันก็ได้ครับ  ไม่มีเสียงคนตรี หรือเสียงฆารวาสเข้าไปปน  

ขอบคุณครับ

ปล. ผมจำได้ว่าในห้องศาสนานี่แหล่ะ มีใครคนหนึ่งเอามาโพสถามว่าพระที่สวดในวีดีโอนี้ ใครรู้จักมั่ง แล้วก็เอาลิ้ง youtube มาปะไว้  สวดเสียงชัดเจนใสมาก  ผมก็ตามเข้าไปดูเห็นเป็นเสียงพระสวดปฏิจจสมุปบาท องค์เดียว  เลยโหลดมาเก็บไว้ในเครื่อง แต่คอมพิวเตอร์เสีย พอทำเครื่องใหม่แล้วข้อมูลหายหมด จะมาหาโหลดใหม่ก็ไม่เจอแล้วหาที่ห้องศาสนาก็ไม่เจอ หายูทูปก็ไม่เจอ  เผื่อใครเคยเห็นกระทู้เดียวกันกับที่ผมเคยเห็นแล้วเก็บไว้ก็จะขอด้วยครับ จะเป็นพระคุณอย่างสูง

ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

แก้ไขเมื่อ 15 ม.ค. 55 20:44:08

จากคุณ : temjung99
เขียนเมื่อ : 15 ม.ค. 55 20:43:39

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com