Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

พึ่งไปดูดวงกับพระอาจารย์มา อยากถามครับ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับ คืออยากเล่าประสบการณ์+อยากถามพี่น้องๆ ห้องนี้ครับ ในฐานะที่คนส่วนใหญ่ในห้องนี้ส่วนใหญ่นับถือศาสนาพุทธ คือวันก่อนพี่ผมไปหาพระอาจารย์ (เป็นพระจริงๆ) ซึ่งท่านมีชื่อเสียงคือมีคนเลื่อมใสมาก ท่านก็จะดูดวงให้โดยดูจากวันเกิดแล้วก็หน้าตา พระท่านบอกว่าผมปีนี้ดวงไม่ดี ให้แก้โดยการไปเช่าพระเงิน พระทอง องค์เล็กๆแล้วมาใส่บาตร รวมถึงให้ใส่บาตรด้วยของคาวของหวาน ก็จะช่วยแก้เรื่องดวงไม่ดีในปีนี้ได้

ทีนี้มาถึงประเดินที่ผมอยากจะถามครับว่า ทุกๆท่านในนี้เชื่อเรื่องพวกนี้ว่ามันมีจริงไหมครับ(ถ้าไปถามห้องหว้ากอก็จะได้คำตอบแบบวิทย์) ใจผมคือเชื่อครึ่งไม่เชื่อครึ่ง เพราะว่าคนที่บอกเป็นพระ ถ้าโกหกก็อาบัตหรือเปล่า

เลยอยากถามว่าทุกท่านเชื่อเรื่องการทำบุญสะเดาะเคราะห์อะไรพวกนี้ไหมครับ เพราะพระท่านที่พี่ผมไปดูดวง เป็นพระอาจารย์ ถ้าเรื่องพวกนี้ไม่มีจริง แล้วท่านเล่าแบบนี้ก็แปลว่าโกหก (โกหก = ผิดศีล?)

จากคุณ : หนุ่มหล่อเมืองขอนแก่น
เขียนเมื่อ : 27 ม.ค. 55 13:00:15

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com