Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ศาสนาพุทธในประเทศไทย ณ ปัจจุบัน อะไรคือข้อดี-ข้อด้อย-ข้อเสนอแนะ ติดต่อทีมงาน

ถามกว้างๆ แบบนี้เลยครับ

ศาสนาพุทธในประเทศไทยปัจจุบัน แต่ละคนเห็นข้อดี ข้อด้อย หรือมีข้อเสนอแนะอะไรยังไงบ้างครับ

ผมอยากได้มุมมองทุกมิติเลยนะครับ หากใครวิเคราะห์ปัญหาที่เป็นอยู่ได้ลึกซึ้ง เชิงปรากฎการณ์ หลักการต่างๆ ผมยินดีหมดเลยครับ

ต้องการใช้มุมมองจากห้องนี้ขยายมุมมองตัวเองอีกที ว่าปัจจุบัน "ศาสนาพุทธแบบไทยๆ" แต่ละคนมองกันยังไงบ้าง ผมไม่มีคำตอบว่านิยามไทยๆ ที่ว่าคือยังไงนะครับ ก็อยากรู้ต่อด้วยว่าแต่ละคนเห็นศาสนาพุทธในไทยยังไงกัน

ขอบคุณมากครับ

จากคุณ : จริงใจ จริงจัง จริงๆ
เขียนเมื่อ : 31 ม.ค. 55 14:24:44

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com