Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อัญประกาศเปิด........ กับคำว่ารักไม่มีพรมแดน..หยุดการโต้แย้งกัน ติดต่อทีมงาน

วันนี้ใครๆในสังคมไทยก็เรียกร้องหาความรักกันบานตะเกียง จนเขตบางรักนั้นแน่นขนัด

วันนี้ผมเองเดี่ยวพรรคพวกจะบอกผมว่าไม่เทรนด์สะเลย.........เทรนด์ก็เทรนด์ครับ

เอาเป็นว่าวันนี้ผมขอเปิดด้วยคำว่า    "รักไม่มีพรมแดน"

รักไม่พรมแดน ของผมนี้คือรักที่มีศาสนา แต่ ศาสนาจะไม่ใช่อุปสรรคในการรักกันได้

รักของผม  นั้นไม่ใช่รักใคร่ แต่เป้นรักที่เพื่อนมนุษย์พึงมีให้ต่อกันและกัน

ความรักความเอื้ออาทรต่อกันนั้นไม่แบ่งว่า ชาติใด ศาสนาใด เผ่าพันธ์ใด

เนื่องจากวันนี้คือวันแห่งความรัก ซึ่งกลายเป็นวันสากลของประเทศไทยไปแล้ว ผมเลยถือโอกาส นี้ หยุดการโต้แย้ง ทางด้านความคิด

ผมจะไม่ใช้คำว่าศาสนา เพราะแต่ละศาสนาคือความศรัทธานั้นๆ ไม่เกี่ยวกันอยู่แล้ว

หยุดการโต้แย้งทางด้านอุดมคติไว้ชั่วขณะ จนกว่าผลที่ออกมานั้นดีผมอาจหยุดไปเลยถาวรก็ได้

รักเพื่อนทุกคนทุกศาสนาและทุกเผ่าพันธ์

พี่จิม

แก้ไขเมื่อ 14 ก.พ. 55 08:51:00

จากคุณ : Jimbovy
เขียนเมื่อ : 14 ก.พ. 55 08:48:57

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com