Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถึงคุณ FOB คำว่ามีมาเฟียคุม คุณหมายถึงใครครับ? ติดต่อทีมงาน

จากกระทู้ของคุณ
"นับวันห้องศาสนาจะกลายเป็นห้องศาสนาพุทธนิกายเถรวาทแท้อ้างอิงพระไตรปิฎกและมีมาเฟียคุม"

ช่วงประโยคแรก ๆนั้นไม่มีปัญหาครับเพราะก็ถูกอยู่แล้วที่ส่วนใหญ่ห้องนี้เป็นพุทธเถรวาทตรงตามพระบาลี
แต่คำว่ามีมาเฟียคุม มันเหมือนที่แห่งนี้เป็นบ่อน เป็นซ่องโสเภณีที่ต้องมีมาเฟียคอยคุ้มกันลูกค้า
หรือมีมาเฟียคอยเก็บสตางค์ เอ๊ะอันนี้ผมว่าคุณเปรียบเปรยเหมือนไม่ได้ผ่านความคิดเลยนะครับ

ผมออกจะข้องใจมากกับคำว่ามาเฟีย คุณ FOB ชี้ชัดหน่อยครับ ว่าคือใคร

อีกอย่างนะครับ
มันเรื่องคนพุทธแล้ว FOB คุณเป็นคริสยุ่งอะไรด้วยนะครับ
ที่กล่าวเช่นนี้เพราะคุณจะไม่เข้าใจเนื้อเรื่องที่เขาสนทนากันอย่างถูกตรง
รวมถึงอคติของคุณ FOB เองที่จะเกิดขึ้นอันเนื่องจากต่างศาสนา
ด้วยเหตุนี้ผมเกรงว่าคุณไม่สมควรกล่าวดังหัวข้อกระทู้หรอกครับ
คุณควรปล่อยให้เขาคุยกันไป (เพราะมันดิ้นรนเกินงามไปแล้วที่มาสอดครับ)
ก็ประมาณนี้นะครับ

จากคุณ : TheAcT
เขียนเมื่อ : 18 ก.พ. 55 03:51:35

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com