Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ประกาศขออภัยรอบที่ 4...และถอนคำพูดรอบที่ 2 เพื่อสันติภาพในห้องนี้ ติดต่อทีมงาน

เพื่อความสงบสุขของห้องนี้ และเพื่อบรรยากาศอันเป็นมิตรภาพ

ท่านใดจะยิงก่อน ยิงทีหลัง ผมไม่ขอท้าวความ เอาเป็นว่า

ผมขอถอนคำพูดคำว่า

**************** มาเฟีย **************

เพื่อมิให้ท่านใดนำไปเป็นประเด้นไม่ว่าทั้งทางบวกและทางลบ

เรื่องที่สอง ผมเรียน ว่า

ผมผิดเอง

และขอกล่าวคำว่า

**************ขออภัย ด้วยครับ ***********

พี่กรองคำ
ท่านซามูไรหมูตอน
ท่านสายลมแห่งขุนเขา
ท่านแมวเก้าแต้ม
ท่านZIm
ท่านตรัยพล
ท่านบุษยมาศ
และใครต่อใคร  อีกที่ผมไม่ทราบว่าจะเอ่ยนามเช่นไร

เพราะผมไม่รู้ว่าผมได้พูดอะไรแล้วไปล่วงเกินโดยที่ตั้งใจหรือไม่ก้ตาม

ผมเรียนใคร่บอกตรงนี้ด้วยใจจริงว่า ผมไม่ต้องการให้เกิดการรบรากันภายในห้องศาสนาแห่งนี้ จึงเรียนทุกท่าน มาเพื่อเอ๋ยคำว่า

*******************ขออภัยด้วยครับ****************

เมื่อผมประกาศเช่นนี้แล้ว ผมใคร่อยากเห็นห้องนี้เป้นห้องที่สงบเรียบร้อย

อย่างเพื่อสมาชิกหลายท่านอยากให้เป็นกัน

""""  ผมเชื่อว่าเพื่อนพุทธ เพื่อนอิสลาม เพื่อนคริสต์ และเพื่อนศาสนาอื่นใด ย่อมอยากเห้นห้องนี้คือห้องศาสนา เต็มไปด้วยกลิ่นไอแห่งสันติภาพและความสงบสุข ปรองดองกัน มิใช่ห้องนี้กลายเป้นห้องสงครามศาสนา """"""

ทะนี้เมื่อมีการหยุดยิงกันแล้ว ผมอยากให้เรามาตั้งโตะสันติภาพกัน มาช่วยกัน เสนอข้อคิดเห็นว่า

""เราจะทำอย่างไร เพื่อไม่ให้เกิดการลำเส้นกันโดยที่จะตั้งใจ หรือไม่ ก็ตาม เพื่อเป็นการป้องกันปัญหาที่จะเกิดขึ้นมาในภายหน้า"

ปล....ผมยินดีเป็นเพื่อน กับทุกท่านโดยไม่มีอารมย์โกรธเกลียดชังแต่อย่างใด

ท่านใดที่ผมเคยประกาศตัดเพื่อน ผมขอถอนคำพูดดั่งกล่าวด้วยครับ

เอาเป็นว่า     ผมผิดเอง ครับ

รักเพื่อนทุกท่านทุกศาสนา

พี่จิม

แก้ไขเมื่อ 18 ก.พ. 55 08:10:25

แก้ไขเมื่อ 18 ก.พ. 55 07:58:12

จากคุณ : Jimbovy
เขียนเมื่อ : 18 ก.พ. 55 07:53:35

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com