Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ใครมี เคส จริง จากการ กราบเท้าพ่อแม่ ขอขมาพ่อแม่ แล้วชีวิต เปลี่ยนแปลงบ้างครับ ติดต่อทีมงาน

จะเอาไปใช้โน้มน้าวคนใกล้ตัวนี่แหละครับ เค้าชอบฟังเคสจริง... (คือกราบเท้า มันเป็นเรื่องที่ ลูกส่วนใหญ่ จะเขินครับ ... แล้วก็งง ว่ามันช่วยให้ชีวิตดีขึ้นได้ยังไง)

แล้วก็จะใช้ เก็บข้อมูล ไว้บอกเล่า ต่อ ในภายภาคหน้าด้วยครับ  

คือ ทราบอยู่แล้วครับ ว่าบุญคุณพ่อแม่ ยิ่งใหญ่แน่นอน  พระพุทธองค์ก็บอกไว้

แต่ถ้าได้เคสจริง มาช่วยเสริม เนี่ย มันจะทำให้คน สนใจ มากขึ้นนะ เหมือนมีหลักฐาน ให้เห็นชัดๆเลยนี่แหละ   แล้ว เท่าที่ผมเห็น ก็ทำให้คน อยากจะฟังมาก อยากจะทำมากขึ้นด้วย คัรบ

แล้วก็การได้ฟังเคสจริงๆในปัจจุยัน นอกจากภาคทฤษฏีอย่างเดียว มันเหมือน เห็นของที่ "ใกล้" ตัวมากขึ้นด้วย

ผมว่า มันเพิ่มโอกาสโน้มน้าวให้คน ทำตามได้มากขึ้นครับ  ดีเหมือนกัน

เท่าที่เห็น เกี่ยวกับการกราบขอขมาพ่อแม่ ส่วนใหญ่เป็นเรื่องเล่าสั้นๆก็จาก สองท่านนี้ครับ
- เรื่องเล่าเคสจริง จากหลวงพ่อจรัญ
- เรื่องเล่าเคสจริง ของ พ อ พิเศษ ทองคำ - มีกรมพระยาดำรง ที่กราบเท้าแม่ทุกวัน เป็นต้น

เลยอยากให้มาแชร์ ประสบการณ์ หรือเล่า เรื่อง ประสบการณ์จริงของคนอื่น มาก็ได้ครับ

ขอบคุณมากๆครับ

จากคุณ : ramai
เขียนเมื่อ : 19 ก.พ. 55 23:59:39

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com