Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

กลุ่มมีตติ้ง นำบุญ ถวายพระประธาน ถวาย พระไตรปิฏก ศีลแปด และปฏิบัติธรรม นครพนม 17-19 กพ. มาฝากครับ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับ กลุ่มมีตติ้ง เที่ยววัด ทำบญของเรา ได้ไปทำบุญที่น่าปีติ ยินดี น่าปลื้มใจที่สุดมาฝากครับ
เราจึงขอนำ บุญ ถวายพระประธาน ถวาย พระไตรปิฏก ศีลแปด และปฏิบัติธรรม นครพนม
ช่วง 17-19 กพ. นี้มาฝากครับ

เราได้ไปถึง นครพนม ครบตามโปรแกรมเรียบร้อยแล้ว
ได้ ใส่บาตร ถึงสองวัด ถวายพระประธาน และผ้าป่า แก่วัดศิริมงคลธรรม บ้านดงน้อย สามผง นครพนม  
และยังได้ไปค้าง ปฏิบัติธรรม ถือศีลแปด ที่วัด หลวงปู่จาม มหาปุญฺโญ วัดป่าวิเวกวัฒนาราม อ. คำชะอี มุกดาหาร
ได้ใส่บาตรท่านด้วย ได้ถวายพระไตรปิฏก เป็นสังฆทาน แก่ท่าน  
นอกจากนี้พวกเรายังได้ไปกราบ  พระธาตุพนม พระธาตุวัดมหาธาตุ  พระประธานวัดใหญ่อินทร์แปลง
และพระธาตุ เจดีย์ ของคุณแม่ชี แก้ว เสียงล้ำ อีกด้วยครับ

โปรแกรมบุญทุกอย่างดีกว่า ที่เราเรียบร้อย งดงาม ดียิ่งกว่าที่พวกเราคิดกันไว้ ร้อยเท่าพันทวี
สิ่งที่ไม่ได้คาดคิดก็ได้ทำเกินกว่าที่ตั้งใจไว้ครับ

บุญใดอันพึงมีขอมีแด่ทุกท่านนะครับ
จะค่อยๆทยอยลงรูปครับ  รูปที่สวยๆกว่า ทุกรูป โปรดแน่ใจได้เลยว่า เป็นของคุณปันน้ำใจ นะครับ

จากคุณ : จักรแก้ว
เขียนเมื่อ : 20 ก.พ. 55 05:00:26

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com