Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

วันกตัญญูแห่งชาติปีนี้ (ของฉัน) ติดต่อทีมงาน

ซึ่งปีนี้ตรงกับวันพุธที่ 7 มีนาคม 2555

ผมจะโทรศัพท์ไปหาคุณพ่อของผม ซึ่งอยู่ต่างบ้านต่างเมือง แล้วเล่าเรื่องการเดินทางของผมให้คุณพ่อฟัง  จนกว่าท่านจะเบื่อและวางสาย
ตอนนี้คุณพ่อของผมอายุมากแล้วและก็อยู่คนเดียว คงเหงามาก  ผมจะทำเหมือนกับที่ท่านเคยทำ เมื่อครั้งตอนผมยังเด็กๆ
คือยามที่ท่านกลับจากการเดินทางไปประเทศต่างๆมา ท่านก็จะนำประสบการณ์มาเล่าให้ผมฟัง ซึ่งมีเรื่องที่น่าตื่นเต้นมากมาย ผมฟังแล้วก็สนุกและมีความสุขมาก  
ผมคิดว่า ถ้าผมเล่าให้คุณพ่อของผมฟังบ้าง ท่านก็คงมีความสุขเช่นเดียวกัน
ถึงแม้เราทั้งสองจะมีโชคชะตาคล้ายกันก็ตาม

กระทู้นี้ไม่มีอะไรมากครับ.. นานครั้งจะตั้งกระทู้ที เลยขอถือโอกาสนี้ มาเล่าความรู้สึกทีอยากจะทำในอีกไม่กี่วันข้างหน้านะครับ

จากคุณ : ongchai_maewmong
เขียนเมื่อ : 4 มี.ค. 55 14:46:55

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com