Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากทำให้ดียิ่งขึ้นแต่มีห่วง...ควรจะตัดห่วงนี้ไหมคับ ติดต่อทีมงาน

ปัญหาอาจจะดูเล็กน้อยนะครับ สำหรับหลายคน
ช่วงนี้รู้สึกว่าตัวเองพัฒนาได้ดีในการปฏิบัติครับ เลยอยากจะปลีกตัวไปตามวัดเพื่อจะได้ปฏิบัติเต็มที่ ซัก 7 วันบ้าง อยากไปบ่อยๆ ครับ อีกอย่างไปทำงานที่ต่างจังหวัด จะได้หาวัดแถวตามต่างจังดวัดเลย ปัญหาคือผมมีห่วงครับ ที่คอนโดผมเลี้ยงหนูแกสบี้ไว้ 2 ตัว เลี้ยงมา 2 ปีแล้วครับ รักมาก และมันก็เชื่องมาก ตั้งแต่เลี้ยงมาแทบไม่ได้มีวันไหนเลยที่จากกัน เพราะต้องให้อาหาร และคอยดูแล อาบน้ำอะไรให้เสมอๆ ตอนนี้อยากปฏิบัติธรรมจริงๆจังๆ ไปเรียนรู้ที่วัดครับ ผมควรจะตัดบ่วงนี้โดยการให้คนอื่นไปเลี้ยงดีไหมครับ แต่เพื่อนๆก็ไม่มีใครอยากเลี้ยงเลย ถ้าให้ก็คงให้คนที่ไม่รู้จักกันครับ คงต้องประกาศทางเน็ต ผมคงทำใจลำบากครับ ช่วยชี้แนะหน่อยว่าถ้าเป็นคุณคุณจะตัดไหมครับ อายุขัยหนูก็ 7-8 ปีครับ แต่ก่อนตอนผมยังไม่เลี้ยง ผมก็ไปปฏิบัติได้ครับไม่มีห่วงอะไรเลย

แก้ไขเมื่อ 07 มี.ค. 55 19:02:24

จากคุณ : โนบิตะ ตาตี๋
เขียนเมื่อ : 5 มี.ค. 55 14:45:47

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com