Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถามเรื่องตักบาตรตอนแถวถนนราชดำเนินคะ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะทุกคน เราไม่ได้อยู่ห้องนี้หรอกค่ะ แล้วก็ไม่ได้อยู่ห้องไหนด้วย แต่เราอยากถาม หากมีใครพอจะทราบช่วยบอกทีน่ะค่ะ คือแฟนเราเป็นคนมาเลเซีย ละเค้าอยากเห็นกรุงเทพฯ คือเราจะอธิบายไงดีอ่า คือเราอยากให้เค้าเห็นแต่สิ่งดีๆ แบบพาไปวัดไรงี้อ่าคะ ตอนเช้าเรามีแผนไว้ว่าจะพาไปตักบาตรแถวราชดำเนิน เสร็จจากนั้นก็จะพาไปเที่ยวชมอาคาร ถนน เก่าๆ ต่างๆที่สวยๆ แล้วก็จะปิดท้ายที่วัดพระแก้ว อย่างอื่นเราพอจะทราบคร่าวๆแล้ว แต่เราไม่แน่ใจที่ราชดำเนินมีให้ตักบาตรมั้ยน่ะค่ะ แถวไหนมีบ้าง ใครรู้ช่วยตอบทีนะคะ ขอบพระคุณมากคะ

จากคุณ : buffaly
เขียนเมื่อ : วันมาฆบูชา 55 08:53:01

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com