Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ผมเพิ่งเริ่มปฎิบัติครับ มีเรื่องสงสัยครับ ติดต่อทีมงาน

ผมเริ่มสนใจและเริ่มปฎิบัติมาได้ไม่กี่วัน ผมใช้วิธีค้นหาจากกูเกิ้ล เอาครับ
เขาบอกกันว่าเริ่ม แรก ให้ บริกรรม หายใจเข้าพุธ หายใจออกโธ ตลอดเวลา
บางครั้งผมก็ลืมบ้างที่นี่ มันรู้สีก หนักๆหัวยังไงไม่รู้ครับ เวลาผมนอน ก็บริกรรม
แต่ไม่ไหวหัวตึงมาก เลยต้องเลิกบริกรรม แต่ผมก็พยายามอยู่ครับ เราควรทำอย่างไรดีครับ สงสัยมาก แล้ว ผมเพิ่งเริ่มปฎิบัติ ควรเริ่มจากตรงยังไงบ้างครับ
แล้ว ฟังธรรม ฟังจากไหนดีครับ ฟังออนไลน์น่ะครับ ผมไม่ค่อยเข้าใจเลยครับ
พอบริกรรมผมเหมือน ไม่ค่อยเข้าใจที่ฟังนะครับ เหมือนผม แยกประสาทไม่ได้น่ะครับ รบกวนทุกท่าน ช่วย ชี้ทางให้ผมทีครับ

จากคุณ : JangEX
เขียนเมื่อ : 12 มี.ค. 55 17:10:03

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com