Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากศึกษาพุทธศาสนาแนะนำทีครับ ติดต่อทีมงาน

ผมไม่ค่อยมีปัจจัยมากนะครับ และ ผมไม่ถนัดอ่านหนังสือ แต่สนใจในพระพุทธศาสนา

อย่าเพิ่งบ่นครับ

หนังสือมันหนามาก ผมไม่มีปัจจัยขนไปอ่านหรอกครับ ผมมี E-book Reader แบบ kindle ครับ
ถ้าเป็น ไฟล์ pdf หรือ epub ผมจะอ่านในเครื่อง แล้วผมอ่านไปดะๆคือ อ่านไปเรื่อยๆเลยครับ ผมเป็นคนที่
ตั้งใจแล้วจะทำแบบตั้งใจมากๆ ปัญหาคือ ผมไม่รู้ว่าจะซื้อหรือจะโหลดได้ที่ไหน และเล่มไหน ชื่ออะไรรบกวนแนะนำทีครับ
--------
ถ้าเป็นไฟล์ให้อ่านกับอุปกรณ์อิเล็คโทรนิคได้ พร้อมเสียเงินครับ จะดีมากครับ
แต่ถ้าไม่เป็นหนังสือก็ได้ครับ
---------
สนใจในพระพุทธศาสนาครับ อยากจะหาอ่าน ส่วนตัวผมชอบประมา พระสูตรตันตะครับ ชอบอ่านเป็นเรื่องราวครับ และชอบอ่านพวกคำถาม เช่น เกิดมาทำไม ทำไมมนุษย์ถึงมีกรรม ใช้ชีวิตอย่างไร อะไรประมาณนี้ครับ

ทีนี้ ผมเคยฟังอาจารย์วีระ รายการ คุยได้คุยดี ท่านได้หนังสือมาเล่มนึงที่ท่านบอกว่า เล่มใหญ่มาก แต่อ่านแล้วใช้ได้เลย ผมไม่กล้าซื้อเพราะใหญ่เกินไปก็เลยไม่ได้สนใจ ทีนี้ อยากทราบว่า ชื่อเล่มว่าอะไร แล้ว มีขายแบบเป็นไฟลฺลิเล็คทรอนิคมั้ยครับ??

รกวนแนะนำหนังสือทีครับ

ขอบคุณครับ

จากคุณ : darkness2
เขียนเมื่อ : 7 เม.ย. 55 20:09:13

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com