Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เพื่อน ชวน ให้เป็น คริส คะ บอกเหตุผลด้วยว่า พระเจ้า อภัยให้เราได้ด้วย ติดต่อทีมงาน

พอดี มีเพื่อน ญาติห่างๆ คะ ตอนนี้อยูเมืองนอก ได้ สามีคนอีสาน แต่อยู่ที่ อังกฤษ คะเมื่อก่อน เขาอยุ่เชียงใหม่เป็น พุทธ คะ ตอนนี้ เห็น เมลมาทางเฟสบู๊กว่า ให้เรานับถือ Jesus คะ เขาบอกว่า ที่เรา ไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงในชีวิต เพราะมี บาป ถ้าคุยกะพระเจ้า พระเจ้าจะอภัยให้คะ แล้วเราไม่รู้ว่า เขาเคยเห็นพระเจ้าหรือเปล่าคะ แล้ว คนมีบาปทำบาป ก็ต้องชดใช้ ไม่ใช่หรือคะ แต่เขาบอกว่า เขา พล่ามบอก พระเจ้าทุกวันพระเจ้าล้างบาปให้เขาได้ และเขาอยากมีลูกมาก อยากมีนานแล้ว ตอนนี้ เขาเพิ่งท้องคะ ด้วยวัย 40  เขาบอกว่าพระเจ้าให้ของขวัญเขาคะ เขาเมลมาบอกเยอะมาก เลย คะ เลยรู้สึก สับสนว่า นับถือคริส แล้ว ชีวิตจะดีขึ้นจริงหรือคะ

จากคุณ : am_find
เขียนเมื่อ : 11 เม.ย. 55 14:47:51

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com