Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากให้องค์กร วัดหรือผู้เกี่ยวข้องด้านศาสนาพุทธไปเผยเเพร่ศาสนาพุทธที่จังหวัดชายเเดนใต้กันเยอะๆครับ ติดต่อทีมงาน

อยากให้มีการรณรงค์หรือเผยเเพร่ศาสนาพุทธที่สามจังหวัดชายเเดนภาคใต้เยอะๆครับ เริ่มจาก

ปัตตานีก็ได้ เเถวโคกโพธิ์ เเม่ลาน ขยับ เข้าไปเรื่อยๆ เผยเเพร่เเบบสร้างความเข้าใจ ถึงความ

จริงอันประเสริฐที่พระพุทธเจ้าทรงค้นพบ ไปยะลา ไปนราธิวาส ปีนึงถ้าประชาชนหันมามานับถือ

ศาสนาพุทธซักเเสนคน ก็คงจะดีมากครับ 10 ปีก็หนึ่งล้าน ภายใน20 ปี คนพุทธที่นั่นก็จะมีราว

90% เชื่อว่าปัญหาหลายๆอย่างที่นั่นจะคลี่คลายลงเเน่นอน ไม่มากก็น้อย  อยากให้ใช้นโยบายเชิง

รุกบ้างครับ ถ้าผมเป็นเจ้าของบริษัทนี่ผมสั่งปลด ceo บริษัทสำนักพุทธไปเเล้วนะครับ บริษัทอื่น

เค้าเปิดสาขาเพิ่มขึ้นเป็นดอกเห็ด(จากการสังเกตเห็นของผม) ของเราเท่าเดิม มีลดลงด้วย จาก

หลายปัจจัย เผื่อท่านสำนักพุทธไม่สังเกต ผมเลยช่วยเตือนให้นะครับ อย่าให้เป็นเเบบบริษัทโกดัก

นะครับ กว่าจะขยับตัวก็สายเสียเเล้ว

จากคุณ : Jung Eun Cute
เขียนเมื่อ : 18 เม.ย. 55 19:16:11

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com