Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

***ด่วนค่ะ*** รู้นะค่ะเจอพระปลอมควรแจ้งแต่ ???????? ติดต่อทีมงาน

มีพระปลอมอยู่แถวบ้านค่ะ หลายเดือนแล้วแต่เราจำหน้าไม่ได้ แต่เค้าพูดกันว่าคนนี้เป็นพระปลอม เราก็ถามว่าไม่แจ้งหรอ ชาวบ้านบอกไม่ต้องแจ้งหรอกเค้าเอาอาหารให้คนไม่ค่อยมีตังให้คนงานหลายคนที่อยู่แถวนั้น เราก็เลยไม่รู้ยังไงดี มีอยู่วันนึงเราใส่บารตด้วยเงินกับพระองค์ปลอม เราลืมค่ะ พอใส่แล้วถึงนึกได้เพราะเคยเห็นแต่ไกลๆ พออยู่ใกล้จำไม่ได้ค่ะ ใส่เงินไปเรียบร้อยระหว่างที่ใส่ใจอกุศลสุดๆ แล้วเราเห็นคนอื่นนั่งไหว้กันเห็นพนักงานก่อสร้างหาเช้ากินค่ำใส่กัน เห็นแล้วรู้สึกแย่มาก รู้นะคะว่าควรแจ้ง ถามนะคะ ไม่รู้จริงๆอย่าว่ากันนะคะ ถ่้าเราแจ้งเป็นสิ่งที่ถูกต้องค่ะ แต่ในทางบุญและบาป เค้าจะแค้นเราไหมค่ะกลัวที่่จะมีกรรมต่อกันไปตัดการทำมาหากินเค้า และชาวบ้านแถวนั้นคงจะไม่มีข้าวฟรีกินอีก พวกเค้าไม่ค่อยมีตังกันนะคะชาวบ้านแถวนั้น. ช่วยแจงด้วยนะคะกลุ้ม

จากคุณ : mylala
เขียนเมื่อ : 6 ก.ค. 55 08:39:57

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com