Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มีอุบายแก้ไขการชอบบังคับลมอย่างไรบ้างคะ ติดต่อทีมงาน

รบกวนพี่ๆแนะนำด้วยนะคะ
เราทำสมาธิไม่ค่อยเก่ง ปกติเดินจงกรมจะสบายที่สุด
แต่ก้พยายามจะฝึกอิริยาบถนั่งด้วย เคยบริกรรมรู้สึกจะสบายกว่า
แต่พอมาดูลม พอทำความรู้สึกกับลมบ่อยๆตอนนี้เลยกลายเป็นชอบบังคับลมเรื่อยเลย
ทำให้รู้สึกอึดอัดมาก พยายามไม่มองดูลม บริกรรมแบบที่เคยทำสบายกว่าแต่ ก็ไม่รุ้ทำไมไปชินกับมันได้
แก้เองคนเดียวไม่หายสักทีเลยต้องขอคำแนะนำจากพี่ๆบ้างแล้วนะคะ
ไม่ทราบว่าจะมีอุบายอื่นแก้ไขได้เปล่าคะ
ดูลมทีไรเจ็บพุงทุกทีเพราะชอบบังคับลมให้เข้าออกยาวๆเรื่อยเลยน่ะค่ะ

ยังไงก้รบกวนช่วยแนะนำด้วยนะคะ ขอบพระคุณค่ะ

จากคุณ : คุณหนูขาวมณี
เขียนเมื่อ : 17 ก.ค. 55 13:33:45

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com