Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

+ + + + + แจ้งข่าวหลวงพ่อสุรศักดิ์ เขมรังสี วัดมเหยงคณ์ อยุธยาค่ะ + + + + + ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ ชาวห้องศาสนาทุกท่าน

เนื่องด้วยวันอาสาฬหบูชาและเข้าพรรษาที่ผ่านมา ได้ไปปฏิบัติธรรมที่วัดมเหยงคณ์มาค่ะ

แล้วก็เลยเอาข่าวมาแจ้งให้ทราบดังนี้นะคะ

1. ในช่วงเข้าพรรษา 3 เดือนนี้ หลวงพ่อจะไปจำพรรษาอยู่ที่ยุวพุทธิกสมาคมศูนย์ 4 ซึ่งเป็นพื้นที่ที่หลวงพ่อได้มอบให้ (แต่ยุวพุทธฯ สร้างเพิ่มด้วย) เนื่องจากท่านได้รับปากไว้ว่า จะไปจำพรรษาให้หนึ่งพรรษาน่ะค่ะ ซึ่งท่านก็ไปพร้อมด้วยภิกษุท่านอื่นๆ จำนวน 22 รูปด้วย (ตัวเลขจำได้ไม่แน่ชัดนะคะ)

ยุวพุทธฯ ศูนย์นี้ ยังสร้างไม่สำเร็จเสร็จสิ้นดีนะคะ แต่ก็พอให้ท่านไปจำพรรษาได้

ซึ่งในการนี้ หลวงพ่อแจ้งว่า จะให้พระทุกรูปฉันมื้อเดียวจริงๆ ออกบิณฑบาต และปิดวาจา (ซึ่ง..เอ่อ..ขอบอกว่า ศูนย์นี้ห่างไกลหมู่บ้านพอควรนะคะ อยู่กลางท้องทุ่งนาเลยแหละ แต่...อิจฉาชาวบ้านแถวนั้นอยู่กลายๆ ไม่รู้ว่าเค้าจะรู้ตัวกันหรือเปล่าว่ามีพระสุปฏิปันโน เนื้อนาบุญอันดีได้มาอยู่ใกล้ๆ ให้มีโอกาสทำบุญกับท่านตั้งสามเดือนแหนะ ) รวมทั้งปฏิบัติกรรมฐานด้วยค่ะ

ดังนั้นหากใครอยากไปถวายภัตตาหารท่าน (อย่างที่บอกว่าท่านจะฉันมื้อเดียว) ทางยุวพุทธฯ ฝากแจ้งว่า ขอให้ไปถึงประมาณ 7 โมง หรืออย่างช้าที่สุด 7.30 น. (แต่ก็ฉิวเฉียดเกินไป) จะให้ดีขอให้ไปถึงราว ๆ 06.30 น.ค่ะ

นอกจากนั้นเมื่อถวายภัตตาหาร รับพรเรียบร้อยแล้ว ก็ขอให้กลับกันออกมานะคะ เพราะท่านจะไม่ปฏิสันถารด้วย อย่าไปรบกวนท่านอะค่ะ

2. หากสุภาพบุรุษท่านใด (ตั้งแต่มาสนใจเรื่องธรรมะเยอะๆ นี่ เริ่มรู้สึกว่าเป็นหญิงอาภัพจริงๆ ก็ตรงที่ไปอุปัฏฐากไม่ได้เท่าผู้ชายนี่แหละ เหอๆ  ) อยากจะไปช่วยถือของ ตามตอนบิณฑบาต จะมีรถออกจากยุวพุทธฯ ศูนย์ใหญ่ (เพชรเกษม) ทุกวันจันทร์นะคะ

3. หากไปไม่ถูก (จขกท.เอง ตอนไปก็ขับๆ รถตามไปค่ะ นี่ก็ยังไม่รู้ว่า ที่จะชวนเพื่อนไปถวายภัตตาหารท่านนี่ จะไปถูกหรือเปล่า เง่อ...) สอบถามรายละเอียดอื่นๆ นะคะ สอบถามได้ที่เบอร์ของศูนย์นี้ 080-0643555 ค่ะ

หวังว่าคงพอเป็นประโยชน์ และขออนุโมทนาล่วงหน้าสำหรับท่านใดที่จะไปถวายภัตตาหารท่านนะคะ

สาวน้อยปะแป้ง

จากคุณ : สาวไกด์ใจซื่อ
เขียนเมื่อ : 6 ส.ค. 55 09:17:02

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com