Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ความฝัน : เทพสังหรณ์ - เหตุการณ์วุ่นวายรอบใหม่ในอนาคต{แตกประเด็นจาก Y12493245} ติดต่อทีมงาน

จากกระทู้เก่าคุณไฟไฟ

ว่าถึงเรื่องนิมิต ในการภาวนา กับอนาคต

แต่สำหรับผม บางครั้งก็มีฝันบางประเภท ที่ฝันแล้วแม่นเปะๆ

เวลาเกิดเหตุการณ์จริง เหมือนฉายหนังซ้ำอีกรอบหนึ่งบ่อยๆ

เช่นคราวที่คุณแม่ผมจะเสีย อันนี้เห็นล่วงหน้าเหมือนจริงได้ 7 วัน

นี่น่าจะจัดเป็น "ฝันพิเศษ" ครับ

ทีนี้ เมื่อคืนนี้

ผมสวดมนต์ทำวัตรค่อนข้างยาว(ชุมนุมเทวดาก่อนสวด) แล้วเจริญสติก่อนนอน

ตกกลางคืนค่อนไปทางหัวรุ่ง

ฝันว่าผมหนีเหตุการณ์วุ่นวายอะไรสักอย่าง

ทุกคนก็หนีกันใหญ่ ประมาณว่า เกิดเหตุเพทภัยอะไรสักอย่าง

คนส่วนใหญ่หนีออกไปกลางแจ้ง

คนส่วนน้อยรวมทั้งผม หนีไปอยู่บนที่สูง

แล้วผมก็พ้นจากภัยคุกคามอันนั้น

ตื่นมา จิตมันบอกตัวเองว่า "ต้องไม่ประมาท"

ลองเปิดทีวีดูข่าว เห็นว่าสถาณการณ์น้ำ น่าเป็นห่วงอีก

แต่.... ผมว่าในฝันไม่ได้หนีน้ำ แต่หนีการรบราฆ่าฟัน อะไรสักอย่าง บอกไม่ถูก

บ่นๆมาเพื่อชวนกันภาวนา อย่าประมาทนะครับ

จากคุณ : สติ
เขียนเมื่อ : 10 ก.ย. 55 15:48:15

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com