Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ลัทธิใดบ้างครับที่บอกว่าการฆ่าสัตว์เพื่อสนองความอยากกินเนื้อของคนว่าไม่บาป ถ้ามีล่ะก็ผมว่าลัทธินี้จะมีจำนวนสมาชิกเยอะท ติดต่อทีมงาน

ผมแค่อยากรู้น่ะครับว่ามีลัทธิไหนศาสนาไหนมั๊ย  ที่สนับสนุนให้คนฆ่าสัตว์เพื่อนำมาประกอบเป็นอาหาร   สนองความอยากกินเนื้อสัตว์  และมีลัทธิไหนศาสนาไหนมั๊ยที่บอกว่าการฆ่าสัตว์เพื่อสนองความอยากกินเนื้อสัตว์นั้นว่าไม่บาปบ้าง   วอนผู้รู้ช่วยบอกที   ผมว่าบางทีถ้าหากมีลัทธิหรือศาสนาที่มีแนวคิดอย่างนี้บางทีอาจจะมีสาวกเข้ารีตอยู่ในลัทธินี้ศษสนานี้จำนวนมากก็ได้      โดยเฉพาะถ้าผมเกิดอยากกินเนื้อเพื่อสนองความอยากของตนเองมากๆผมอาจจะเข้ารีตกับศาสนานั้นก็ได้   55555

จากคุณ : wutthitham
เขียนเมื่อ : 21 ก.ย. 55 15:59:33

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com