Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ ผู้ป่วยมะเร็ง ติดต่อทีมงาน

มีญาติผู้ใหญ่ของเราเป็นมะเร็งระยะสุดท้าย เป็นผู้ชาย และสภาพร่างกายยังโอเคอยู่ ช่วยเหลือตัวเองได้
แต่ว่าท่านไม่เคยศึกษาธรรมะ และมีความยึดติดสูง ทั้งในทรัพย์สินและครอบครัว
ทั้งเราและลูกเค้าอยากให้ท่านปล่อยวางได้ นึกหาวิธีจูงใจให้หันมาฟังธรรม เตรียมจิตเตรียมใจ
แต่ยังไม่รู้จะใช้วิธีไหนดีจึงจะได้ผล
จะชวนไปปฏิบัติธรรมเลยก็กลัวจะไม่ยอมไป
เลยคิดแผนสำรองไว้ ถ้าจะใช้มุข ชวนไปรักษาที่วัด ที่เค้ารักษาคนเป็นโรคมะเร็งด้วยสมุนไพรจะดีไหมคะ
อย่างวัดคำประมง  
เรื่องผลการรักษาเราไม่ได้คาดหวังอะไร หวังผลเรื่องการเตรียมใจยอมรับและปล่อยวาง ทำใจให้สงบมากกว่า

ใครพอจะมีประสบการณ์ตรงบ้างคะ เกี่ยวกับสภาพที่พัก การเทศการสอนเป็นแบบไหน บรรยากาศเป็นยังไง
มีอะไรจะแนะนำเชิญได้เลยนะคะ ตอนนี้อยากได้คำแนะนำมาก
เอ พระอาจารย์ไพศาล วิสาโล ท่านจัดคอสเพื่อผู้ป่วยระยะสุดท้ายบ้างไหมคะ?

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

แก้ไขเมื่อ 16 ต.ค. 55 03:31:50

จากคุณ : แมวเก้าแต้ม
เขียนเมื่อ : 16 ต.ค. 55 03:25:45

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com