Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

จะก่อสงครามกันไปอีกนานไหม? ติดต่อทีมงาน

ฝากถึงคุณ...

เท่าที่มาแวะดูในบอร์ดนี้ส่วนใหญ่ก็เป็นสิ่งที่ดีงามเกิดขึ้นบนบอร์ด ผมชอบหลายๆ ท่านที่เข้ามาตั้งกระทู้ตอบคำถามกัน มีกิจกรรมดีดีก็มาบอกต่อ ทำให้ได้แนวคิดออกมามากมายหลายด้าน ทุกศาสนาก็มีหลักที่จะสอนให้คนเป็นคนดี แต่มีบางกระทู้ออกมาโจมตีศาสนาโน้นนี่ อ้างว่าอย่างโน้นอย่างนี้ ผมถามจริงๆ เถอะ จะก่อสงครามไปเพื่ออะไรกัน? อย่าพยายามเอาอะไรที่เข้ากับตัวเองมาเสนอแล้วกระทบคนอื่นเขานะครับ บางทีผมมองว่าเป็นเรื่องตลก แต่บางประเด็นก็ตลกไม่ออกเท่าไร อยากให้ประเทศไทยสงบนะครับ ถ้ามีคนมาว่าพุทธหลายคนก็ไม่ชอบ มีคนมาว่าคริสต์คนคริสต์ก็ไม่ชอบ มีคนไปว่าอิสลามเขาก็ไม่ชอบ หลายอยากที่ออกมาในด้านที่รุนแรง อาจเกิดจากคำสอนที่ผิด หรือพวกที่หลุดจากสิ่งที่ถูกต้อง โปรดอย่าเหมาะรวมกับคนดีดีเลยครับ อยากพิมพ์มากว่านี้ แต่เดี๋ยวจะไปกันใหญ่ ขอบคุณสำหรับพื้นที่เล็กๆ ในการแสดงความคิดเห็น

จากคุณ : กระต่ายกินแมว
เขียนเมื่อ : 16 ต.ค. 55 21:39:48

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com