Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถ้าอยากเป็นเด็กวัด ติดต่อทีมงาน

คือเรื่องของเรื่อง รู้สึกว่าช่วงนี้ จิตใจว้าวุ่น ไม่อยู่กับเนื้อตัว จะต้องตัดสินใจอะไรบางอย่าง ก็รักพี่เสียดายน้อง ทำงานก็ไม่มีสมาธิ จิตใจล่องลอย ไม่เหมือนเมื่อก่อน ที่เป็นคนมีความมุ่งมั่น ตั้งใจทำงาน

เบื่อกรุงเทพขึ้นมาซะอย่างนั้น

อยู่ดีๆก็คิดขึ้นมาว่า ไปเป็นเด็กวัดชั่วคราวจะดีกว่ามั้ยนะ

ก็เลยเป็นคำถามว่า ถ้าผมอยากไปเป็นเด็กวัด สักสัปดาห์หนึ่งจะได้หรือเปล่าครับ มีที่ไหนรับบ้างมั้ยครับ เผื่อจะมีเวลาทำจิตใจให้สงบด้วยครับ

จากคุณ : ออกกำลัง
เขียนเมื่อ : 18 ต.ค. 55 00:33:06

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com