Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วยผมหน่อยครับ ผมอยากมีอะไรกับผู้หญิงขายบริการ ติดต่อทีมงาน

ขอเล่าเรื่องซะหน่อยครับ คือ ผมเคยอกหัก แล้วก็เลยเข็ดกับผู้หญิง เลยไปเที่ยวผู้หญิง ประมาณ 1 ปี

ได้มาเจอผู้หญิงคนนึง ที่ทำให้ผมรู้สึกว่าอยากให้โอกาสตัวเองอีกครั้ง คือเค้าก็ทำงานแบบว่า

ท้องประมาณ 1 เดือน ผมก็ไปขอกับพ่อแม่ เค้าเราคบกัน เค้าตั้งท้องแต่สุดท้ายไปกันไม่รอด ต้องเลิกกัน เด็กก็เอาออก

ผมเสียใจมากๆกับการสูญเสีย เพราะผมเป็นคนที่ค่อนข้างขาดความอบอุ่น

และปล่อยวางไม่ได้เลยผมก็เลยได้มาสนใจเรื่อง พระพุทธศาสนา อย่างจริงจัง

ถึงตอนนี้ผมอยากลืมเรื่องในอดีตมากๆ เหตุผลหลักๆคือผมยังปล่อยวางไม่ค่อยได้

บางวันยังโทรหาเค้า ยังมีไปหาเค้าไปซื้อ ชม. กับเค้า ตามตื้อเค้าตลอด จนเค้ารำคาญ  ในแง่พระพุทธศาสนา

ผมเข้าใจว่าต้องปล่อยวาง ผมอยากลืมเรื่องนี้ก่อนเลย โดยเฉพาะตัวผู้หญิง และ ลูก

เพราะมันทำให้ผมมีจิตใจเศร้าหมอง

อยู่ตลอดเวลา และไม่อยากทำให้เค้ารำคาญ

ผมมีคำถาม ครับ
1. ถ้าผมไปเที่ยว ผู้หญิง เพราะผมไม่อยากจะรัก หรือ ผูกพันกับใครอีก แต่ไปเที่ยวบริเวณ ตรงที่เค้าทำงานอยู่
แต่มันมีคำที่ผมรับปากพ่อ กับแม่ เค้าไว้ว่า จะดีจะชั่ว จะดูแลกัน  ซึ่งถ้าผมไปเที่ยวกับคนอื่นมันจะผิด หรือ บาปมั้ย

ผมไปซื้อบริการผมเข้าใจน่าจะ ไม่ผิด ถ้าไม่ได้พลัดพราก หรือ คนที่อยู่ในการดูแลของใคร เช่น พ่อ แม่ พี่น้อง สามี
ผมยังเป็นคนธรรมดา มีความต้องการ แต่อยากลืม ไม่อยากมีจิตใจที่เศร้าหมองแบบนี้
ไม่อยากสร้างความความรำคาญให้เค้า มัยมีแต่ความเจ็บช้ำทั้ง 2 ฝ่ายจริงๆ

ขอบคุณทุกๆคำแนะนำครับ

จากคุณ : ice_srirachafc
เขียนเมื่อ : 18 ต.ค. 55 15:30:19

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com