Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

-- ถามเรื่องนิกายมอร์มอนค่ะ คำว่า Natural Man ในนิกายนี้หมายถึงอะไร -- ติดต่อทีมงาน

กำลังทำบทความ ซึ่งมันเกี่ยวข้องกับนิกายมอร์มอน
มีการกล่าวถึง Natural Man ค่ะ เลยเกิดอาการงงๆ ไม่รู้จะแปลเป็นภาษาไทยยังไงดี
แล้วมันคืออะไร ช่วยอธิบายได้มั้ยคะ

อีกอย่างที่สงสัยคือ มอร์มอนมีความเชื่อเกี่ยวกับเทวดาด้วยหรือเปล่าคะ
เท่าที่ตามอ่านๆดู จะบอกว่า ซาตานเป็นบุตรของพระเจ้า
แต่บทความที่เราได้มา เขาเปรียบเทียบและพูดถึง angel
เขาบอกว่า Mormons believe angels are resurrected beings of flesh and bone
อันนี้จริงมั้ยคะ

ขอบคุณมากๆค่ะ

จากคุณ : ปลาทองแก้มยุ้ย
เขียนเมื่อ : วันปิยมหาราช 55 02:34:07

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com