Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอถามเรื่องศาสนาคริตส์ เรื่องของการชักชวน ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ ดิฉันเป็นพุทธที่ดีคนนึง วันพระก็ไปวัด ก่อนนอนก็สวดมนตร์ คือจัดว่าทำบุญค่อนข้างเยอะเลยก็ว่าได้ แต่ช่วงนี้ เพื่อนที่เคร่งกว่าดิฉันเค้าตัดสินใจที่จะออกบวชแล้วด้วยซ้ำ เค้าเปลี่ยนไปนับถือศาสนาคริสต์ ดังนั้นดิฉันก็เลยสนใจที่จะศึกษา ศาสนาคริสต์ เพราะอยากศึกษาก่อน ที่จะตัดสินใจอะไรๆด้วยตัวเอง คือต้องบอกก่อนนะค่ะ ว่าเพื่อนดิฉันทำงานอยู่ต่างประเทศ เค้าเลยให้เบอร์พี่คนนึงมา เราก็เลยโทรไปอยากได้เอกสาร ทั้งหมดที่เราจะพอหาได้ เค้าเอามาให้ถึงบ้านเลย แล้วหลังจากนั้นเค้าก็พาอาจารย์ มาด้วย พี่เค้าน่ารักนะค่ะ แต่เค้าก็จะมาหา มาพูดเรื่องพระเจ้า โทรมา จนเรารู้สึกว่าบางทีเรายุ่งเราก็ไม่อยากรับ คือตอนแรกเราบอกแล้วว่า เราจะศึกษาเอง แล้วจะยังไง จะบอกอีกที สิ่งที่เราสงสัยคือการที่ถ้าใครบอกสนใจศาสนาคริตส์ คุณจะทำเหมือนแบบขอโทษนะค่ะ แบบมาหาดาวน์ไลน์ ในธุรกิจขายตรงเลย คือ ว่าเราสงสัยนะค่ะ ว่าต้องทำแบบนี้เลยเหรอ คือต้องหาคนเข้าศาสนาแบบนี้เลยเหรอค่ะ คือเราสงสัยนะค่ะ ว่าเค้าทำกันทำไม คุณได้อะไร ค่าโทรศัทพ์ก็แพง ค่ารถมาหา ค่าน้ำมัน ค่าขนม คือ เค้าทำเพื่ออะไร
ปล.ไม่ได้มีเจตนาจะหลบลู่พระเจ้า คือ ศาสนานะค่ะ ขอให้เข้าใจในเจตนาด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : Moo_junior_na
เขียนเมื่อ : วันปิยมหาราช 55 19:48:19

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com