Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ทำอย่างไรดี เมื่อรู้สึกไม่พอใจ จากการ ถูก ระแวง จากผู้หญิงที่เดินอยู่ข้างหน้า ติดต่อทีมงาน

บางครั้ง
ผมเดินลงบันได สะพานลอย
เดินลง บันไดเลื่อนใน ห้าง
หรือ เดิน ที่ใด ๆ ก็ตาม ที่มี คุณผู้หญิง เดินนำหน้าไปก่อน
อาจจะมาจากคนละทาง
และ ส่วนใหญ่ เธอเหล่านั้น จะมีการแต่งตัวค่อนข้างล่อแหลม
หรือ แต่งตัว  เหมือนว่า สวย

เมื่อผม เดิน ลงไปใน ทางเดียว กับ เธอ เหล่านั้น หลายครั้ง
เธอเหล่านั้น มักจะหยุด แล้ว ผม ต้อง เดิน เลี่ยง เพื่อ นำหน้าไป

ผมรู้สึกได้ว่า เธอ เหล่านั้น ระแวง ว่า ผมอาจจะ ลวนลาม เธอด้วย
สายตา เนื่อง จาก เธอแต่งตัวล่อแหลม
ซึ่งทำให้ ผม เสียความรู้สึก และ ไม่ค่อยพอใจ ที่มันเป็นแบบนั้น
ที่รู้สึกได้ เพราะ เจอหลาย ครั้ง และ บางครั้ง เธอเหล่านั้น หัน
กลับมามอง ซึ่ง ผมเห็น จากหางตา เพราะ ผมไม่ได้สบตา

เนื่องจาก ปกติ ผม เป็น คนที่ ไม่เคย เหล่ สาว ใด ๆเลย
ไม่เคยมองหน้า ใคร ถ้าไม่จำเป็น  
และ ไม่เคย มอง ใคร ว่า สวย หรือ ไม่สวย
เวลา ผมคุยกับ คนอื่น หรือ ผู้หญิง ผมจะไม่ได้พิจารณา
เธอเหล่านั้น ว่า สวย หรือ ไม่สวย
ถ้า ไม่ได้ตั้ง ใจ จะพิจารณา
และไม่ได้ เป็น คน หน้าม่อ หรือ ใด ๆ ทั้งสิ้น

มันทำให้ผม เกิด ความขุ่นข้องหมองใจ มาก

มีวิธีแก้ไหม

จากคุณ : Gundum GX
เขียนเมื่อ : 26 ต.ค. 55 00:55:00

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com