Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขออนุญาตถามให้พระลูกชายหน่อยค่ะ ติดต่อทีมงาน

วันนี้พระลูกชายโทรมา บอกโดนผีหลอกสองครั้งแล้ว

ครั้งแรก เห็นเป็นเงา แต่เมื่อคืน มาเคาะประตูแบบรัวถี่มาก ประมาณสิบ

ครั้งพระบอกกลัวมาก นอนไม่หลับทั้งคืน

ดิฉันถามท่านว่าก่อนนอนสวดมนต์ไหม ท่านบอกสวดบทชินบัญชร แล้วนั่ง

นั่งสมาธิก่อนนอน กำลังเคลิ้ม ก็เกิดเหตุการณ์นี้ขึ้น ท่านโทรมาว่าถ้าเป็นแบบ

นี้อีกครั้งท่านก็ไม่ไหวแล้ว

ดิฉันแนะนำท่านว่า คืนนี้ไม่ต้องสวดคาถาชินบัญชรนะ กลัวจะไปรบกวน

ภพภูมิอี่น ให้สวดบทพุทธานุสสติ ธรรมานุสสติ สังฆานุสสติแทน แล้วแผ่

เมตตา

ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ ว่าต้องให้ทำยังไง หรือใครมีประสบการณืแบบนี้ แก้

ปัญหายังไงคะ

ขอบพระคุณล่วงหน้าค่ะ

จากคุณ : คนพุทธ
เขียนเมื่อ : 31 ต.ค. 55 16:02:02

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com